เรื่องความสามารถของเว็บบอร์ด

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
Penguins
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมไม่แน่ใจว่าของ TVI มีห้องรวมหรือเปล่าครับ พอดีเห็นที่อื่นมี...ก็คือว่า
1.ผู้ที่โพสกระทู้จะต้อง check box หัวข้อหรือห้องให้เกี่ยวเนื่องกับ ห้องที่ต้องการโพส
2.เมื่อข้อความถูกโพสไปแล้ว ก็จะไปปรากฏในห้องเฉพาะที่จัดไว้
3.แต่ข้อความเดียวกันก็ยังไปปรากฏในห้องรวมได้อีกด้วย

ข้อดี ก็คือถ้าผู้ที่ต้องการอ่านห้องรวม ก็จะไม่พลาดข่าวสาร แต่ถ้ากระทู้ตกไปอย่างรวดเร็วก็จะสามารถไปตามอ่านในห้องเฉพาะได้ครับ

ปล. ผมไม่ได้เข้าห้องอื่นเลยครับ เลยไม่รู้ว่าข้อความด้านบนทางเว็บมาสเตอร์ได้พูดคุยกันแล้วหรือยัง - ถ้าได้คุยกันแล้วต้องขอโทษด้วยครับ (ความคิดเห็นนี้มาช้าไป 555+)
jaychou

โพสต์ที่ 2

พูดถึง pantip หรือเปล่าครับ ระบบที่นี่ทำแบบนั้นไมได้ครับ
โปรแกรมเว็บบอร์ดของ pantip นี่เขียนเองนะครับ
ถ้าเริ่มเขียนใหม่หมด คงใช้งบประมาณสูงมากจนไม่คุ้มครับ
Penguins
Verified User

โพสต์ที่ 3

ฮับผม...ซึ่งในระยะยาวแล้วคุ้มครับ  :P
เปิดเกมแล้ว :arrow: ต้องเล่นให้ชนะครับ

:roll: ผมลองคิดดูคร่าวๆ นะครับ ว่าอีก 5 ปี ข้างหน้า ข้อมูลในเว็บ TVI จะมากมายขนาดใหน

ข้อมูลดีๆ ที่ไม่สามารถดึงมาให้กับนักลงทุนรุ่นหลังได้ จะน่าเสียดายครับ

:twisted: เชียร์ (ทำเหอะ)
jaychou

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณที่เชียร์ครับ ถ้ามีผู้สนับสนุนทางการเงินเพียงพอ ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ
แต่คำว่า"เพียงพอ" ขอให้อาจารย์ซีเคมาตอบก็แล้วกันว่าเป็นตัวเลขสักเท่าไหร่

แล้วคุณเพนกวินอย่าลืมสนับสนุนด้วยล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ล็อคหัวข้อ