ขอแสดงความคิดเห็นครับ พี่ Genie

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
2nd wind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

ขอแสดงความคิดเห็นครับ พี่ Genie

โพสต์ที่ 1

ถ้าเราเก็บระเบียนประวัติและรูปถ่ายของสมาชิกเอาไว้ พร้อมกับเหตุผลที่มาเลือกลงทุนในแบบ value investor, จุดมุ่งหมายที่ตั้งเอาไว้ พร้อมกับประสพการณ์การลงทุน,ข้อคิดที่คิดว่าเป็นประโยชน์กับผู้อื่น แล้วมาสร้างเป็นห้องส่วนตัวโดยข้อมูลที่เป็นความลับเช่นชื่อจริงหรือรูป ไม่ต้องเอามาลงในเว็บก็ได้

ที่เสนออย่างนี้เพราะว่าอนาคตข้างหน้าสมาชิกคงจะเยอะมากและอาจจะพลาดที่พี่ๆได้ถ่ายทอดประสพการณ์ดีๆในกระทู้เก่าๆ และแต่ละคนจะได้กลับมาดูได้ว่าตัวเองมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางใดเมื่อเทียบกับแรกๆที่ได้ตั้งเป้าหมายเอาไว้

เคารพพี่ยีนเป็นอย่างสูงครับ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

พี่ชอบไอเดียนี้นะ แต่มันคงต้องใช้เวลาอีกซักพักใหญ่เลยหละ เพราะลักษณะที่ว่ามันเป็นแบบสมาคมเลยทีเดียว งานช้างเลยละ อีกอย่างต้องขึ้นกับความสมัครใจด้วย แต่พี่ขอเก็บไอเดียนี้ไว้ เอาไว้TVI โตจนเป็นสมาคมเมื่อไหร่งานนี้มีสนุกแน่ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
2nd wind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 3

ผมว่าตอนที่มีโอกาสเช่นการประชุมรอบหน้าพี่ถ่ายรูปเก็บไว้ก่อนเลยก็ได้ครับ ถ้ารอบหน้าพี่จะจัดในสถานที่ที่ใหญ่ขึ้นแล้วต้องการกรรมกรผมยินดีช่วยถ้าเวลาอำนวยครับ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณมากครับ
ล็อคหัวข้อ