ระบบ tag ชื่อผู้อื่น + quote notification

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Highway_Star
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

ระบบ tag ชื่อผู้อื่น + quote notification

โพสต์ที่ 1

อยากให้ thaivi มีระบบ tag ชื่อคนเพิ่มครับ
เช่นเวลามีคน tag ชื่อ @username
จะมี notification ขึ้นที่ username นั้นๆ เวลาคลิกก็จะเข้าไปที่กระทู้ที่มีการ tag ชื่อ
รวมไปถึงเวลามีคน quote ข้อความของเรา ก็ให้มี notification แจ้งเตือนเช่นกันครับ
ผมรู้สึกว่าเวลามีคนมา quote ข้อความของอีกคน คนที่โดน quote ควรจะรู้ตัว และเข้ามาตอบได้ครับ
sorawut
ผู้ติดตาม: 8

Re: ระบบ tag ชื่อผู้อื่น + quote notification

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ อดใจรอนิดนึงนะครับ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
romee
ผู้ติดตาม: 104

Re: ระบบ tag ชื่อผู้อื่น + quote notification

โพสต์ที่ 3

ขอขุดกระทู้ครับ

ระบบtag ผมว่าดีมากๆเลย อยากให้ทำสักทีนะครับ ผ่านมา2ปีแล้ว ไม่รู้เป็นไงบ้างตอนนี้
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1301

โพสต์ที่ 4

ระบบ Quote ทางทีมงานดำเนินการเรียบร้อยครัยบสามารถตั้งค่าได้ใน User Control Panel
ส่วน เรื่อง Tag ชื่อเนื่องจาก ทางทีม เห็นว่าการใช้งาน Webboard จะต่างจาก Social Media ทั่วไป จึงพิจารณาออกแบบให้ระบบแจ้งเตือนในกรณีมีคนตอบกระทู้ที่เราเคยโพสต์ (ตั้งค่าได้ใน User Control Panel )หรือ แจ้งเตือนเมื่อกดติดตามกระทู้ไว้ให้ ครับ (ตั้งค่าโดยกดปุ่มประแจ ด้านล่างจอ)

ส่วนที่กำลังพัฒนาคือจะทำให้การ แจ้งเตือนและกดติดตาม เห็นชัดและเข้าไปใช้งานง่ายกว่าเดิมครับ
แนบไฟล์
Screen Shot 2021-09-23 at 07.37.15.png
Screen Shot 2021-09-23 at 07.23.00.png

ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
romee
ผู้ติดตาม: 104

โพสต์ที่ 5

สอบถามเพิ่มนะครับ

แล้วมันมีวิธี กดซ่อน หรือไม่อยากเห็นโพสของ user บางคนทำได้มั้ยครับ
อย่าเชื่ออะไรผมนักเลย ผมโชว์โง่บ่อยมาก -..-

"ซื้อที่high ขายที่low Showแต่ดอย ทะยอยcut"
A60264

โพสต์ที่ 6

romee เขียน:
อังคาร ต.ค. 05, 2021 10:29 pm
สอบถามเพิ่มนะครับ

แล้วมันมีวิธี กดซ่อน หรือไม่อยากเห็นโพสของ user บางคนทำได้มั้ยครับ
เห็นด้วยครับ มีคนนึง spam เยอะมาก พอมีข้อความเตือนหัวข้อที่ติดตามอยู่ก็นึกว่ามีอะไรใหม่ สรุปเป็นคนเดิม โพสนิดเดียวมีลิ้งไปให้เข้า youtube ตัวเอง เสียเวลามาก ๆ

แจ้งแอดมินไปหลายครั้งแล้ว ถ้าไม่จัดการก็ข้อฟังก์ชันบล็อคเป็นคน ๆ แบบนี้แทนก็ได้ครับ
Thai VI Officer
ผู้ติดตาม: 1301

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สมาคมขอนำข้อเสนอไปพิจารณาปรับปรุงให้สมาชิกได้อ่านโพสต์ที่มีคุณภาพมากขึ้นครับ
ขอแสดงความนับถือ
สมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า (ประเทศไทย)
โพสต์โพสต์