กองทุนหุ้นETF ที่ลงทุนตลาดหุ้นประเทศจีน

การลงทุนต่างประเทศ / การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า
Post Reply
mingchang
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

กองทุนหุ้นETF ที่ลงทุนตลาดหุ้นประเทศจีน

Posts by mingchang » Wed May 27, 2020 10:44 am

มีความสนใจที่จะลงทุนผ่านกองทุนETFที่ลงทุนในตลาดหุ้นจีน ทั้งตลาดเซี่ยงไฮ้หรือตลาดเสินเจิ้น ขออนุญาตสอบถามผู้มีความรู้หรือผู้เชี่ยวชาญว่า มีกองทุนไหนที่จะแนะนำครับ ตอนนี้กำลังศึกษา Bualuang China Equity Fund (B-CHINE-EQ) และ TMBCOF อยู่ หรือจะมีกองอื่นที่ดีขอกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

自在 不争

Post Reply