7532 : หุ้นดองกี้ ( Don Quijote)

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

7532 : หุ้นดองกี้ ( Don Quijote)

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆมองยังไงครับ? PE 25, MKT Cap 3 แสนล้านบาท, สาขาเมืองนอกยังน้อยมากๆ มอง risks & rewards ยังไงกันบ้างครับ? (ถ้าข้อมูลพื้นฐาน ชี้แจงได้เลยครับ ขอโทษ & ขอบคุณล่วงหน้าครับ)
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: 7532 : หุ้นดองกี้ ( Don Quijote)

โพสต์ที่ 2

มีความเสี่ยงนึงที่ผมนึกออก นอกจากความเสี่ยงพื้นฐานอื่นๆคือเรื่อง FX ครับ

โอกาสที่เงินเยนจะกลับมาแข็งค่า........ สินค้าส่วนใหญ่นำเข้าจากญี่ปุ่น, ถ้าเยนแข็ง ห่วงว่าสาขาที่เปิด / และจะเปิดในอนาคตใน ตปท จะมีปัญหา

160 สาขาในประเทศก็จะไม่น่าจะดีไปด้วย เพราะลูกค้าส่วนใหญ่เป็นนักท่องเที่ยว, เยนแข็ง นักท่องเที่ยวน่าจะน้อย / appetite ในการ shopping ก็น่าจะยิ่งน้อยตาม. รบกวนเพื่อนๆแชร์ risks ด้านอื่นๆนอกจากเรื่องเงินเยนด้วยครับ ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์