ตลาดหุ้นเวียดนามที่คนไทยพูดถึงกัน

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
NatC.kul
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตลาดหุ้นเวียดนามที่คนไทยพูดถึงกัน

โพสต์ที่ 1

ผมเข้าใจว่าที่เราพูดถึงการลงทุนไปเลือกหุ้นในตลาดเวียดนามนี้คือในส่วน
เฉพาะตลาดHo Chi Minh City Stock Exchange (HOSE) อย่างเดียวใช่ไหมครับ
ไม่มีในส่วนของตลาดฮานอย Hanoi Stock Exchange (HNX) เข้ามาเกี่ยวด้วย

เข้าใจตามนี้ถูกต้องหรือเปล่าครับ
dojii

Re: ตลาดหุ้นเวียดนามที่คนไทยพูดถึงกัน

โพสต์ที่ 2

หลักๆ คือ 2 ตลาดครับ ทั้ง HOSE และ HNX
แล้วก็อีกตลาด คือ UpCom ตลาดนี้ข้อมูลน้อยกว่า 2 ตลาดหลัก
แต่ก็มีหุ้นอย่าง ACV อยู่ด้วยครับ
ทศพร29

Re: ตลาดหุ้นเวียดนามที่คนไทยพูดถึงกัน

โพสต์ที่ 3

ผมลงทุนทั้ง 3 ตลาดเลยครับ
โพสต์โพสต์