ทำไมหลายๆ คนนิยมลงทุนเวียดนามครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

ทำไมหลายๆ คนนิยมลงทุนเวียดนามครับ

โพสต์ที่ 1

คือ เห็นกระทู้ลงทุนเวียดนามเยอะ และมีหนังสือการลงทุนหุ้นในเวียดนาม เริ่มวางขายแล้ว
เลยสงสัยว่าทำไมต้องลงทุนแต่เวียดนามเหรอครับ

เพราะประเทศอื่นๆ ก็น่าจะมีโอการเติบโตสูง (growth stage) เหมือนๆ กัน เช่น พม่า อินโด มาเล หรือ ประเทศในทวีปอื่นในกลุ่ม emerging market ก็น่าจะเติบโตได้

คือ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการลงทุนต่างประเทศครับ อาจจะถามแบบไม่ค่อยฉลาด

ขอบคุณครับ
namdee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ทำไมหลายๆ คนนิยมลงทุนเวียดนามครับ

โพสต์ที่ 2

วัยรุ่นเยอะมากครับ คนเก่งก็เยอะ เหมือนประเทศมันกำลังเริ่มสร้างอ่ะครับ

กำลังคนยิ่งมาก การพัฒนาย่อมตามมา ผมคิดงั้นนะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
luckyman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

Re: ทำไมหลายๆ คนนิยมลงทุนเวียดนามครับ

โพสต์ที่ 3

namdee เขียน:วัยรุ่นเยอะมากครับ คนเก่งก็เยอะ เหมือนประเทศมันกำลังเริ่มสร้างอ่ะครับ

กำลังคนยิ่งมาก การพัฒนาย่อมตามมา ผมคิดงั้นนะ
ขอบคุณครับ แล้วส่วนมากลงทุนเอง ซิ้อ etf หรือใช้บริการกองทุนเวียดนามของฟิลลิปครับ
namdee
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

luckyman เขียน:
namdee เขียน:วัยรุ่นเยอะมากครับ คนเก่งก็เยอะ เหมือนประเทศมันกำลังเริ่มสร้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ แล้วส่วนมากลงทุนเอง ซิ้อ etf หรือใช้บริการกองทุนเวียดนามของฟิลลิปครับ
ลงทุนเองครับ ETF เหมือนจะดีนะ แต่พอเทียบอัตราผลตอบแทนกับหุ้นที่กองทุนถืออยุ่ มันน้อยกว่ามากเลยครับ
โพสต์โพสต์