ลงทุน montri กองอสังหาอยู่ แต่จะขายไม่มี volume แนะนำทีคับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุน montri กองอสังหาอยู่ แต่จะขายไม่มี volume แนะนำทีคับ

โพสต์ที่ 1

ลงทุน montri กองอสังหาอยู่ แต่จะขายไม่มี volumeให้ขาย แนะนำทีคับ

รู้มาว่าเป็น freehold ดังนั้นมูลค่าไม่ลดลงใช่หรือป่าว ถ้าถือไปเรื่อยๆ จะเกิดอะไรขึ้นคับ

ขอบคุณคับ
amornkowa
ผู้ติดตาม: 255

Re: ลงทุน montri กองอสังหาอยู่ แต่จะขายไม่มี volume แนะนำทีค

โพสต์ที่ 2

มูลค่าNAVขึ้นกับกับมูลค่าสินทรัพย์ส่วนนึงและอีกส่วนมาจากรายได้ในอนาคตที่คาดว่าจะได้
ราคาตลาดอาจลดลงได้ถ้ารายได้ลด ลองดูตัวmnrfราคาต่ำกว่า5บาทแล้ว
torpongpak
ผู้ติดตาม: 61

Re: ลงทุน montri กองอสังหาอยู่ แต่จะขายไม่มี volume แนะนำทีค

โพสต์ที่ 3

ผมเคยเข้าไปดู ตอนมีชื่อคุณPeter Eric Dennisเข้ามาถือหุ้นครับ(อีกตัวคือMstor) เเต่พอศึกษาเชิงคุณภาพเเล้วหน้าผิดหวังทีเดียว
ปัญหาคือต้องมีการต่อสัญญาเช่า Montri ค่าเช่าลดเยอะ เเต่เเลกกับGarunteeจากเเบงค์
เเต่ ผถห ไม่อนุมัติ ต้องรอนัดประชุมใหม่ต่อไปเเละมีดราม่ากับSetเรื่องเปิดเผยอายุอาคารประวัติการซ่อมเเซม ลองดูในSet.or.thเลยครับ ส่วนงานของสตูดิโอ ดูในFacebookของMontri Studioมีงานเรื่อยๆครับ(เเต่รายได้ตรงนั้นได้ผู้เช่า)

ถ้าเป็นผู้ถือกองนี้คงต้องชั่งใจว่าปัญหาเหล่านี้เเก้ได้ไหม สามารถได้ค่าเช่าเท่าเดิมหรือมากกว่าเดิมไหม ที่สำคัญมีการลงทุนที่ดีกว่าไหม ถ้าอยากออกคงต้องใจเย็นๆทยอยๆถ้ามีOfferครับ
คนเราจะมีความสุข มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่ามีเท่าไร เเต่ขึ้นกับว่า เราพอเมื่อไร
~หลวงพ่อชา สุภัทโท~
o
โพสต์โพสต์