มีใครลงทุนในประเทศอินเดียบ้างคับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
wwwman
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

มีใครลงทุนในประเทศอินเดียบ้างคับ

โพสต์ที่ 1

พอดีผมพึ่งย้ายมาอินเดีย ใครมีประสบการณ์การลงทุนหุ้นในอินเดีย มาแลกเปลี่ยนพูดคุยกันได้ครับ
:D ผมต้องเดินทางไปหลายพื้นที่ในอินเดียถ้ามีธุรกิจไหนน่าสนใจ มาแชร์กันได้ครับ
ทศพร29
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: มีใครลงทุนในประเทศอินเดียบ้างคับ

โพสต์ที่ 2

สนใจอยู่ครับ แต่โบล๊กไทยยังไม่เห็นมีให้ซื้อหุ้นอินเดียเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
investum
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีใครลงทุนในประเทศอินเดียบ้างคับ

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ลงทุนผ่านกองทุนครับ ผมมองธีมของการบริโภคภายในประเทศที่มีจำนวนประชากรที่มาก และในอนาคตมีโอกาสแซงจีน อายุเฉลี่ยก็อยู่ในวัยทำงาน อีกอย่างรัฐบาลก็เอาจริงในเรื่องการปฏิรูปภาษี เอาธุรกิจใต้ดิน (ซึ่งเป็นส่วนใหญ่ของธุรกิจทั้งหมด)มาเข้าระบบภาษี และทำให้ประชากรเข้าถึงการบริการของธนาคารมากขึ้น(เอาเงินเข้ามาอยู่ในระบบ) ก็เป็นประโยชน์กับธุรกิจสถาบันการเงิน
แต่ผมก็พยายามมองหาความเสี่ยงของอินเดียอยู่เหมือนกัน ยังไงก็อยากให้แชร์ข้อมูลด้วยนะครับ ว่าธุรกิจในอินเดียมีความเสี่ยงอะไรบ้าง
เตรียมทุกอย่างให้พร้อมสรรพ รอแค่ลมอาคเนย์
มุ่งมั่น ยั่งยืน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ได้ฟังน้องเบสจากเพจลงทุนศาสตร์ ผ่านรายการ money talk บอกว่าลงทุนหุ้นรายตัวในประเทศอินเดียจะมีข้อจำกัดเรื่องสัญชาติ ทำให้คนไทยยังซื้อหุ้นรายตัวไม่ได้

ส่วนตัวลงผ่านกองทุนรวม เพิ่งเริ่มสะสมช่วงกลางปีนี้เอง ลงยังไม่ได้มาก
โพสต์โพสต์