ค่าธรรมเนียมดูแลหุ้น

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
freedomlife
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ค่าธรรมเนียมดูแลหุ้น

โพสต์ที่ 1

สงสัยว่าหากเราไปซื้อหุ้นต่างประเทศ เราต้องเสียค่าธรรมเนียมในการถือครอง ต่อวันหรอครับ
TenTen

Re: ค่าธรรมเนียมดูแลหุ้น

โพสต์ที่ 2

กรณีของผม คิดตามจำนวนหุ้นที่ถือ คิดเป็นรายเดือนครับ
ANDREW39

โพสต์ที่ 3

Depository fee มีเฉพาะMB-Kimengที่คิด< 10000หุ้น/1USD ต่อเดือน>
โบรคอื่นๆไม่ได้คิดครับ เช่น FNS

ผมเคยfeedbackกับ กลต.และKimeng เเล้วว่ามันไม่แฟร์และไม่ควรคิด
ยังงัยขอแรงพวกเราด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lastpun
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

พวกนี้เขาอยากให้ถือสั้นๆ ผมละกลัวโบรคอื่นจะเก็บ ไม่ชอบเลยสำหรับนักลงทุนระยะยาว
ANDREW39

โพสต์ที่ 5

MB-KimEng เพิ่มค่าธรรมเนียมต่างๆ สำหรับหุ้นเวียดนาม อีกมากมายตาม link เลย
เพื่อนๆที่กำลังจะเปิด trade ช่วยพิจารณาให้ละเอียดนะครับ

http://www.maybank-ke.co.th/products-se ... e-trading/
ทศพร29

โพสต์ที่ 6

MB-KimEng เก็บค่าธรรมเนียมโหดขึ้นทุกวัน ผมคนหนึ่งเริ่มรู้สึกแย่กับโบรกเกอร์นี้แล้ว ตอนนี้ผมเปิดพร์อตหุ้นต่างประเทศใหม่กับชิมิโก้ และกำลังโล๊ะหุ้นเวียดนามทั้งหมดออกจากพร์อต MB-KimEng แล้วย้ายไปโบรกชิมิโก้แทน

บางทีเราพูดเรื่อค่าธรรมเนียมไป เขาก็อ้างว่ามันเป็นนโยบายของบริษัท แล้วเขาก็นิ่งเฉยไม่ปรับปรุงอะไรเลย
ผมว่าการสามัคคีกันย้ายโบรกเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ เมื่อคนย้ายออกมากๆ เราคงได้เห็น MB-KimEng ปรับลดค่าธรรมเนียมหุ้นต่างประเทศลงแน่นอน
โพสต์โพสต์