มีกองทุนหุ้นต่างประเทศกองไหนที่ลงทุนในตลาดเกิดใหม่ที่น่าสนใจ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
BoatAttasit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีกองทุนหุ้นต่างประเทศกองไหนที่ลงทุนในตลาดเกิดใหม่ที่น่าสนใจ

โพสต์ที่ 1

มีกองทุนหุ้นต่างประเทศกองไหนที่ลงทุนในตลาดเกิดใหม่ที่นโยบายการลงทุนน่าสนใจและคัดเลือกหุ้นได้ดีบ้างครับ สำหรับคนที่เงินน้อยสนใจอยากไปผ่านกองทุนรวม :B
BoatAttasit

Re: มีกองทุนหุ้นต่างประเทศกองไหนที่ลงทุนในตลาดเกิดใหม่ที่น่า

โพสต์ที่ 2

ขอถามอีกข้อครับ พวก emerging market มีประเทศไหน มี index fund บ้างหรือครับ และสามารถซื้อผ่านโบรกในไทยได้ไหม
ภาพประจำตัวสมาชิก
คืนนี้ดาวสวย

Re: มีกองทุนหุ้นต่างประเทศกองไหนที่ลงทุนในตลาดเกิดใหม่ที่น่า

โพสต์ที่ 3

เท่าที่ผมเคยเก็บข้อมูลไว้นะครับ มี
K-GEMO : บลจ.กสิกร กองแม่คือ Global Emerging Market Opportunities (Schroder Fund) เป็น Active Fund
KF-EM : บลจ.กรุงศรี กองแม่คือ Vontobel Fund - Emerging Markets Equity เป็น Active Fund
AB-EMG : บลจ.อเบอร์ดีน กองแม่คือ Aberdeen Global Emerging Markets Equity A-2(acc) เป็น Active Fund
ส่วน TMBEMEG ของทหารไทย กองแม่คือ iShares NSCI Emerging Markets ETF อันนี้เป็น Index fund ครับ
ปล.ถ้ากอง Active Vontobel ฝีมือดีพอสมควรเลยครับ :mrgreen:
eno_khem

โพสต์ที่ 4

คืนนี้ดาวสวย เขียน:เท่าที่ผมเคยเก็บข้อมูลไว้นะครับ มี
K-GEMO : บลจ.กสิกร กองแม่คือ Global Emerging Market Opportunities (Schroder Fund) เป็น Active Fund
KF-EM : บลจ.กรุงศรี กองแม่คือ Vontobel Fund - Emerging Markets Equity เป็น Active Fund
AB-EMG : บลจ.อเบอร์ดีน กองแม่คือ Aberdeen Global Emerging Markets Equity A-2(acc) เป็น Active Fund
ส่วน TMBEMEG ของทหารไทย กองแม่คือ iShares NSCI Emerging Markets ETF อันนี้เป็น Index fund ครับ
ปล.ถ้ากอง Active Vontobel ฝีมือดีพอสมควรเลยครับ :mrgreen:
ตามคุณ คืนนี้ดาวสวย เลยครับ

ส่วนตัว DCA กอง TMB Emerging Markets Equity Index (TMBEMEQ) อยู่ครับ
http://tmbam.co.th/v6/th/mutual-fund-detail.php?f=33

ส่วนรายละเอียด MSCI Emerging Markets Index ตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ (*เอกสารนี้ Currency เป็น USD นะครับ)
http://www.msci.com/resources/factsheet ... sd-net.pdf
โพสต์โพสต์