กลุ่ม BANK จีนครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
alex_v50
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กลุ่ม BANK จีนครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ผมมีโอกาสได้ดูหุ้นกลุ่มธนาคารของจีนหลายแห่งครับ จดทะเบียนในฮ่องกง ปรากฎว่ามันมี PE แค่ 4.xx ถึง 5.xx ครับ เป็นธนาคารใหญ่อันดับต้นๆของปะเทศจีนด้วยครับ อ่านดูงบการเงินหรือรายงานประจำปีก็ไม่เห็นมีอะไรผิดปกติ อยากทราบว่ามีท่านใดติดตามอยู่ หรือมีข้อมูล หรือมุมมองอะไรที่ผมมองข้ามไม่บ้างครับ ขอบคุณมากครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
anubist
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

Re: กลุ่ม BANK จีนครับ

โพสต์ที่ 2

ลองเสริช china bond defaultและแถลงการณ์การปฏิรูปเศรษฐกิจของจีนดูครับ
เป็นข่าวใหญ่ไปทั่วโลกเชียวหล่ะ ยกเว้นไทย
It's a tip of an iceberg.
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
alex_v50
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: กลุ่ม BANK จีนครับ

โพสต์ที่ 3

สว่างแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
โพสต์โพสต์