พี่ๆ ที่ลงทุนต่างประเทศใช้โบรกที่ไหนกันบ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
Jirayu_JC
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

พี่ๆ ที่ลงทุนต่างประเทศใช้โบรกที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
6666666v
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Re: พี่ๆ ที่ลงทุนต่างประเทศใช้โบรกที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ที่ 2

cha_cha เขียน:ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ :shock:
แนะนำ KTzmico ครับผมโบรคเก่อ ให้คำแนะนำดีมาก
I Like To Invest.
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

Re: พี่ๆ ที่ลงทุนต่างประเทศใช้โบรกที่ไหนกันบ้างครับ

โพสต์ที่ 3

6666666v เขียน:
cha_cha เขียน:ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ :shock:
แนะนำ KTzmico ครับผมโบรคเก่อ ให้คำแนะนำดีมาก
ผมพอรฺ์ตเล็กอ่ะครับ ที่นั่นค่าคอมฯขั้นต่ำ เท่าไรครับ
ต้องพอร์ตใหญ่แค่ไหนครับ ?
ลงทุนเพื่อชีวิต
6666666v
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

thaloengsak เขียน:
6666666v เขียน:
ผมพอรฺ์ตเล็กอ่ะครับ ที่นั่นค่าคอมฯขั้นต่ำ เท่าไรครับ
ต้องพอร์ตใหญ่แค่ไหนครับ ?
port ล้านนึงครับผม รู้สึกว่าที่อื่นก็มี port ขั้นต่ำทั้งนั้นนะครับ
I Like To Invest.
vim
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 5

จากที่ดูมาล่าสุด ขั้นต่ำที่หลายๆที่แนะนำนั้นอยู่ที่ 4-5 แสนครับ ถ้าต่ำกว่านั้นอาจจะเปิดได้เหมือนกัน แต่ซื้อขายไม่ค่อยคุ้มเพราะจะเสียค่าบริการต่อครั้งการซื้อขายค่อนข้างสูง ถ้าซื้อหุ้นยุโรปก็จะเสียค่าบริการขั้นต่ำครั้งละประมาณ 50 ยูโรครับ ยังไม่รวมภาษีต่างๆที่เกิดจากการซื้อขายอีก
Vi IMrovised
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
offshore-engineer
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 7

ผมมี 2 accounts ครับ อันแรกอยู่ที่ Country Group (CGS) อีกอันอยู่กับ Asia Plus

เปรียบเทียบค่าคอม CGS ถูกกว่า ถ้าซื้อหุ้นที่มีราคาแพง(สำหรับตลาดอเมริกา เพราะคิดขั้นต่ำ $15, หุ้นละ 10cent)

CGS มีโปรแกรมสามารถสั่งซื้อหุ้นได้เอง สามารถติดตามการเคลื่อนไหวของพอร์ตได้ ASP ไม่มี

ข้อเสียของ CGS คือไม่สามารถไปประชุมผู้ถือหุ้นได้ แต่ASP สามารถไปประชุมได้ครับ
Minimize risk through an in-depth knowledge. Buy at bargain price. Wait patiently.
http://valueinvestors.wordpress.com/
anubist
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 8

ผมไม่มีพอร์ตตปท.นะครับ แต่เห็นฟิลลิปโฆษณาขั้นต่ำ2แสน
ไม่รู้ค่าธรรมเนียมเป็นไงบ้าง
ทุนน้อยและหลุดดอยแล้ว เย้ๆ
sci
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

ของโนมูระก็มีขั้นต่ำ 2 แสนครับ
ค่าธรรมเนียมก็ประมาณ พอสมควรเลย
โพสต์โพสต์