อยากเปิดบัญชีเทรดหุ้นที่ USA ครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
cphongsak
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

อยากเปิดบัญชีเทรดหุ้นที่ USA ครับ

โพสต์ที่ 1

อยากเปิดแบบเทรดเองของโบรคที่ USA ครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆท่านใดพอให้คำแนะนำได้บ้างครับ
คือลงทุนหุ้นไทยครบ 8 ปี แล้วครับ เลขนำโชคอยากลองตลาดที่ USA ดูบ้างครับ ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
vim
ผู้ติดตาม: 23

Re: อยากเปิดบัญชีเทรดหุ้นที่ USA ครับ

โพสต์ที่ 2

ทำไมถึงไม่เปิดบัญชี offshore trading จากในไทยแทนหละครับ? ไปเปิดเองต่างประเทศอาจมีปัญหาเรื่องภาษีและการดำเนินการครับ
Vi IMrovised
pen2009

Re: อยากเปิดบัญชีเทรดหุ้นที่ USA ครับ

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ย้ายมาอยู่ทีอเมริกาแล้ว อยากทราบข้อมูลการเปิดบัญชีซื้อขายหลักทรัพย์ของอเมริกา ต้องเริ่มต้นอย่างไร หรือมีเวบไซต์ให้ลองเล่นเหมือน click2win ในบ้านเราไหมคะ
sci
Verified User

โพสต์ที่ 4

ลอง IB ,Interactive broker ดูครับ
โพสต์โพสต์