Laos 1400 จุด ทำไมใกล้เคียงกับไทยเลยครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
darkblue
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Laos 1400 จุด ทำไมใกล้เคียงกับไทยเลยครับ

โพสต์ที่ 1

ประเทศไทยใช้เวลานับสิบปีกว่าจะขึ้นยืนที่ 1500 จุดได้
แต่ทำไม Laos Securities Exchange Composite Index
ถึงได้ยืนที่ 1400 จุดได้ใกล้เคียงประเทศไทยเลยครับ สงสัยๆ
Positive attitude is the power that drives you to success.
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 863

Re: Laos 1400 จุด ทำไมใกล้เคียงกับไทยเลยครับ

โพสต์ที่ 2

darkblue เขียน:ประเทศไทยใช้เวลานับสิบปีกว่าจะขึ้นยืนที่ 1500 จุดได้
แต่ทำไม Laos Securities Exchange Composite Index
ถึงได้ยืนที่ 1400 จุดได้ใกล้เคียงประเทศไทยเลยครับ สงสัยๆ
เริ่มที่พันจุดหรือเปล่าครับ ในขณะที่ไทยเริ่มที่ 100 ปี 2518
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
โพสต์โพสต์