56-1 นี่ภาษาอังกฤษเรียกว่าอะไรเหรอครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
Samathi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

56-1 นี่ภาษาอังกฤษเรียกว่าอะไรเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

อย่างรายงานประจำปีเรียก Annual Report แล้ว 56-1 ล่ะครับ กำลังจะพยายาม Load มาอ่านแต่ไม่ทราบว่าควรเรียกว่าอะไร
Connecting the dots
sssjjjj
ผู้ติดตาม: 59

Re: 56-1 นี่ภาษาอังกฤษเรียกว่าอะไรเหรอครับ

โพสต์ที่ 2

ถ้าที่ US Market 56-1 จะเทียบเท่า 20-F หรือว่า 10-K แล้วแต่ว่าบริษัทนั้นๆ ต้องส่งแบบไหน

กรณี ชี้ชวนให้ซื้อหุ้น อรียกว่า S-1

กรณีบริษัทแจ้งเหตุการณ์ทั่วๆไป เรียก 8-K
ภาพประจำตัวสมาชิก
vim
ผู้ติดตาม: 23

Re: 56-1 นี่ภาษาอังกฤษเรียกว่าอะไรเหรอครับ

โพสต์ที่ 3

sssjjjj เขียน:ถ้าที่ US Market 56-1 จะเทียบเท่า 20-F หรือว่า 10-K แล้วแต่ว่าบริษัทนั้นๆ ต้องส่งแบบไหน

กรณี ชี้ชวนให้ซื้อหุ้น อรียกว่า S-1

กรณีบริษัทแจ้งเหตุการณ์ทั่วๆไป เรียก 8-K
wikipedia ประกอบข้อมูลของคุณ sssjjjj ครับ
Vi IMrovised
investor9000
ผู้ติดตาม: 19

โพสต์ที่ 4

10K สำหรับปี 10Q สำหรับ Quarter

นึกถึงสมัยก่อนที่เคยเป็น FC ของบริษัทอเมริกัน ในไทย

ทำงานสุดโหด หิน มาก ๆ

แต่ได้ความรู้และประสบการณ์อย่างลึกซึ้งทีเดียว
Rookie VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ลองดูที่website นี้นะคะมีannual report ของทุกบริษัท
http://www.annualreports.com/
sainamphueng
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

sssjjjj เขียน:ถ้าที่ US Market 56-1 จะเทียบเท่า 20-F หรือว่า 10-K แล้วแต่ว่าบริษัทนั้นๆ ต้องส่งแบบไหน

ขอถามหน่อยครับ แล้วประเทศอื่นๆต่างกันมั้ยครับ นอกจากที่ US

เช่นในอาเซียนแบบนี้ครับ
โพสต์โพสต์