ขายคืน RMF ผิดเงื่อนไข แจ้งคืนที่เคยได้ลดหย่อนปีก่อนๆอย่างไร

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Knight191
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขายคืน RMF ผิดเงื่อนไข แจ้งคืนที่เคยได้ลดหย่อนปีก่อนๆอย่างไร

โพสต์ที่ 1

ผมขายคืน RMF ผิดเงื่อนไข (ไม่ครบ 5 ปี)

พอดีผมพึ่งยื่นแบบ ภงด.90 เสร็จ มีแต่ช่องให้กรอก กำไรจากการขายคืน เท่านั้น

แล้วจะทำอย่างไรถึงจะแจ้งสรรพากรว่า เราขายคืนผิดเงื่อนไข ต้องการคืนภาษีที่เคยได้ลดหย่อนไว้ในปีก่อนๆครับ

กลัวว่าถ้าเกิน 31 มีนา จะเสียค่าปรับ 1.5%/เดือน

ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์