ขอคำแนะนำการทำ apartment ขนาดเล็ก

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
buanoon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำแนะนำการทำ apartment ขนาดเล็ก

โพสต์ที่ 1

มีอาคารพานิชย์ 3 ห้อง 5ชั้น อยากทำ apartment แบบรายเดือน รายสัปดาห์ และรายวัน อยู่ริมถนนใหญ่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะว่าสามารถทำได้ไหม มีกฏหมายข้อห้าม หรือกำหนดอย่างไรบ้าง ขั้นตอนการจัดการเริ่มต้นอย่างไรก่อน ไม่มีความรู้ข้อกำหนดกฏหมายของการทำ Apt. ที่เป็นอาคารพาณิชย์เลยค่ะ ขอรบกวนผู้มีความรู้ หรือมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะด้วย ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่างมากค่ะ
Ragunar
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอคำแนะนำการทำ apartment ขนาดเล็ก

โพสต์ที่ 2

แนะนำให้คุณเจ้าของกระทู้ไปถามเจ้าหน้าที่ท้องถิ่น

เช่น ที่ว่าการอำเภอเกี่ยวกับระเบียบในเขตนั้นๆครับ

โชคดีครับ
โพสต์โพสต์