RMF เพื่อนๆซื้อกองไหนกันบ้างเหรอครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
Samathi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

RMF เพื่อนๆซื้อกองไหนกันบ้างเหรอครับ

โพสต์ที่ 1

เล็ง Jumbo RMF ไว้ แต่ไม่ทราบว่าจะพลาดกองดีๆกองไหนไปหรือเปล่า
Connecting the dots
qiwio
ผู้ติดตาม: 0

Re: RMF เพื่อนๆซื้อกองไหนกันบ้างเหรอครับ

โพสต์ที่ 2

ซื้อของกสิกรไป kfirmf

ภาษีผมหลังหักltf 15% แล้วยังเกิน เสียภาษีเกิน20%

คืน 29 ธค นั่งสรุป ประมาณเงินได้ (ที่ทำงานยังไม่ได้แจ้ง และเข้าไม่เท่ากันในแต่ละเดือน)

ประมาณแล้ว น่าจะต้องซื้อเพิ่ม

เลยหาข้อมูลเรื่องประกัน

ที่น่าสนใจเป็น ออมสิน 10/2 10/1 เสียเบี้ยประกัน 1 หรือ สอง ปี คุ้มครอง สิบปี
แฟร์มาก ผลตอบแทน 3-4.9%

อีกอัน เป็นrmf

วันที่30 ธค ว่างตอนบ่าย เลยโทรเช็คกับออมสิน ว่าซื้อประกันวันนี้ จะหักทันหรือเปล่า
ทางธนาคาร บอกไม่ชัวว่าจะจัดการเอกสารและอนุมัติให้ทันได้หรือไม่

เลย ตัดสินใจซื้อ rmf จัดการเก็บยาวเลย
ซื้อ ไป 50000 บาท ผ่านบัตรเครดิต ได้แต้มอีกต่างหาก กว่าจะถอน ก็ 55 ปี ตอนนี้ ผม 26 ปี
กะเล่นแร่แปลธาติ สับไปสับมา ระหว่างกองทุนทอง กับหุ้น
qiwio
ผู้ติดตาม: 0

Re: RMF เพื่อนๆซื้อกองไหนกันบ้างเหรอครับ

โพสต์ที่ 3

http://siamchart.com/fund-compare/RMF
อันนี้ดูผลประกอบการ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 4

ของผมทะยอยซื้อแบบทองคำ มาส่วนหนึ่งทุกปี

อีกส่วนก็เปลี่ยนเป็นส่วนตราสารหนี้ แล้ว shift ถ้าทองคำหรือหุ้นตกมากพอควร
ddoo7
ผู้ติดตาม: 8

โพสต์ที่ 5

อยู่ใกล้แบ้ง กสิกรเลยซื้อ กองทุน K-EQRMF ซื้อด้วยบัตรเครดิต สะสมแต้มมีแลกของได้ :D
ถัดมาไปซื้อของทหารไทย ที่เป็น set50
ปีืี่ที่แล้วย้ายไปอยุธยา KFEQRMF เพราะเพิ่งทำบัตรเครดิตรูดได้แต้มด้วย
พยามช่วยเค้าบริหาร คือซื้อตอนหุ้นตก ติดต่อกัน 4-5 วัน และทะยอยซื้อทุกเดือน และไปอัดให้ครบตอนสิ้นปี หลังรับโบนัส :P
ปีนี้ ถ้าหุ้นขึ้นไปมากๆ กะจะสับเปลี่ยนไปอยู่กองทุนพันธบัตร หวาดเสียว :shock:
ภาพประจำตัวสมาชิก
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

RMF ลงทุนในทองคำของกสิกรครับ
ชื่อกองทุน KGDRMF ครับ
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
โพสต์โพสต์