การซื้อบ้านให้เช่าที่ US ดีไหมครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
kangaroo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

การซื้อบ้านให้เช่าที่ US ดีไหมครับ

โพสต์ที่ 1

มี agent เค้าติดต่อมา
ลงทุน 350,000 USD แล้วได้ค่าเช่า 6,000 USD ต่อเดือน
หักค่าจัดการทุกอย่างแล้วก็เหลือประมาณ 50,000 USD ต่อปี

ว่าแต่ผมจะโดนหลอกไหมเนี่ย มันดูดีเกิน

ขอบคุณครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tok
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: การซื้อบ้านให้เช่าที่ US ดีไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ ได้ค่าเช่าเดือนละ $6,000 USD

ลองถามรายละเอียดดู ว่าบ้านอยู่เมืองอะไร

แล้วลอง search หาราคาบ้านเช่า หรือไม่ก็ apartment 3 ห้องนอน แถวนั้นดู
kangaroo
Verified User

Re: การซื้อบ้านให้เช่าที่ US ดีไหมครับ

โพสต์ที่ 3

tok เขียน:ไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ ได้ค่าเช่าเดือนละ $6,000 USD

ลองถามรายละเอียดดู ว่าบ้านอยู่เมืองอะไร

แล้วลอง search หาราคาบ้านเช่า หรือไม่ก็ apartment 3 ห้องนอน แถวนั้นดู

ขอโทษที่ให้ข้อมูลไม่ละเอียดครับ

คือ เป็นบ้านชุด 10 หลังนะครับ หลังละ 600 ต่อเดือน
เป็นการซื้อบ้านเก่ามาปรับปรุงครับ

แต่น่าสงสัยคือทำไมคนที่โน่นเค้าไม่ซื้อบ้านกันละครับ ไม่แพงเลย มาเช่าทำไม
โพสต์โพสต์