มีใครสนใจกองทุนอสังหาฯกันบ้างไหมครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
thaloengsak
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

มีใครสนใจกองทุนอสังหาฯกันบ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 1

เท่าที่อ่านมาในร้อยคนร้อยหุ้นเห็นจะมีแต่พวกกองดังๆ
ซึ่งเมื่อเปรียบเทียบราคาแล้ว
ผมคิดว่ายังไม่น่าสนใจเท่าไร
มีท่านใดที่กำลังสนใจกองทุนอสังหากันบ้างไหมครับ ?
อย่างพวก TXXX1 MXXX2 ฯลฯ :)
ลงทุนเพื่อชีวิต
navapon
ผู้ติดตาม: 0

Re: มีใครสนใจกองทุนอสังหาฯกันบ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 2

ผมมีติดไว้นิดหน่อย นานแล้วครับตั้งแต่เริ่มซื้อหุ้น ตอนนี้ราคามันขึ้นมาพอสมควร แต่คนละตัวกับที่คุณ thaloengsak ถามถึงนะครับ
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
thaloengsak
ผู้ติดตาม: 1

Re: มีใครสนใจกองทุนอสังหาฯกันบ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 3

ผมซื้อไว้หลายตัว กลัวเหมือนอย่างกรณี L_X__ ครับ
ลงทุนเพื่อชีวิต
อาราบิก้า

โพสต์ที่ 4

thaloengsak เขียน:ผมซื้อไว้หลายตัว กลัวเหมือนอย่างกรณี L_X__ ครับ
สวัสดีครับ ปรึกษาครับ พอดีผมก็ซื้อกองอสังหาเหมือนกันครับ
สนใจกอง trif....พันทิพงามวงศ์วานอ่ะครับ ส่วนตัวคิดว่ากองนี้น่าสนใจไหมครับบบ ลงทุนยาวได้ไหมครับบผม
Mazillar

โพสต์ที่ 5

ผมก็สนอยู่เหมือนกันนะครับ C@#$% แต่ประเมิณราคาลำบากเพราะมันมีแต่ค่า Nav
ตัวผมเองเลยดูกราฟเปรียบเทียบว่าสูงว่า Nav, SET กี่ % แต่ไม่ชัวร์ รอผู้รู้ช่วยชี้แนะอีกคนละกันครับ
เผื่อได้เทคนิควิเคราะห์เทพๆ

ขอแซวขำๆ หน่อยครับ
นึกว่าดูดารา gossip ทายอักษรตัวหน้าซะอีก อิอิ
โพสต์โพสต์