มี LTF ของธนาคารไหนเ่้น้นหุ้นในกลุ่มค้าปลีก โรงบาล util บ้าง

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
AngBao
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

มี LTF ของธนาคารไหนเ่้น้นหุ้นในกลุ่มค้าปลีก โรงบาล util บ้าง

โพสต์ที่ 1

ตามหัวข้อครับ
ปีี้นี้ผมต้องใช้ เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ เน้นในกลุ่ม พลังงานและธนาคาร เหมือนๆกันหมด
ไม่ทราบมีของที่ไหนทีสามารถเป็นตัวเลือกที่แตกต่างบ้างครับ?
เช่นถ้าได้ LTF พวกที่เน้นหุ้นในกลุ่ม ค้าปลีก โรงบาล service ไม่เน้น หุ้นกลุ่ม commodity ครับ
pakapong_u
ผู้ติดตาม: 400

Re: มี LTF ของธนาคารไหนเ่้น้นหุ้นในกลุ่มค้าปลีก โรงบาล util

โพสต์ที่ 2

ไปดูของ บลจ.อยุธยา กับ บลจ.อเบอรืดีนครับ จะเน้นหุ้นกลุ่มค้าปลีก เช่น CPALL MAKRO และหุ้นขนาดกล่งขนาดเล็กครับ มากกว่าเน้นกลุ่มปตท. ปูนซีเมนต์ไทย หรือ กลุ่มธนาคาร เท่านั้น
AngBao

Re: มี LTF ของธนาคารไหนเ่้น้นหุ้นในกลุ่มค้าปลีก โรงบาล util

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ
kab256
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ลองดูของ BBLAM อีกที่ครับมีค้าปลีกเยอะ
ยกตัวอย่างตัว ROBINS

กองทุนเปิด บัวหลวงหุ้นระยะยาว ถือ 19,879,800
กองทุนเปิด บัวหลวงหุ้นระยะยาว 75/25 ถือ 12,538,000
กองทุนเปิด บัวหลวงเฟล็กซิเบิ้ลเพื่อการเลี้ยงชีพ ถือ 9,437,700

จนอดคิดไม่ได้ว่า ถ้าเขาต้องขาย ไม่รู้ว่าต้องขายกี่เดือนถึงขายหมด
AngBao

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับทุกท่าน
โพสต์โพสต์