ขอคำแนะนำเปิดพอร์ตที่ฮ่องกงหรือสิงค์โปร์หน่อยครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
CR[t]
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ขอคำแนะนำเปิดพอร์ตที่ฮ่องกงหรือสิงค์โปร์หน่อยครับ

โพสต์ที่ 1

เพื่อนๆ เปิดไหน ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Someone’s sitting in the shade today because someone planted a tree a long time ago - Warren Buffett
CR[t]
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ขอคำแนะนำเปิดพอร์ตที่ฮ่องกงหรือสิงค์โปร์หน่อยครับ

โพสต์ที่ 2

ได้คำตอบจากเพื่อนมาว่า ถ้าต้องการเปิดจากเมืองไทย ก็มี DBS, UOB, Phillip ครับ ถ้าใครสนใจก็ลองดูครับ
Someone’s sitting in the shade today because someone planted a tree a long time ago - Warren Buffett
โพสต์โพสต์