ปรึกษาเรื่องการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
boybbcom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ปรึกษาเรื่องการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ครับ

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่พี่ทุกท่าน

ผมมีเรื่องอยากสอบถามความคิดเห็นและขอคำแนะนำเกี่ยวกับการพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ครับ

คือว่าครอบครัวผมที่อยู่แปลงนึงผมว่าทำเลดีใช้ได้นะครับ อยู่ติดถนนพระรามที่ 2 (ขาเข้า)เนื้อที่ ประมาณ 3 ไร่
แต่เดิมนั้นทำธุรกิจค้าขายอยู่ แต่ว่าธุรกิจมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยอยากเปลี่ยนไปทำอย่างอื่น ครับ
ที่ผมอยากทำมีดังนี้ครับ

1) พัฒนาเอง แต่ว่าผมเองก็ยังไม่ค่อยแน่ใจว่าควร ทำอะไรดีแล้วผมควรจ้างที่ปรึกษามาดูไหมครับว่า ทำอะไรดี ที่สำคัญไม่ทราบว่าจะมีบริษัทไหนบ้างที่แนะนำเรื่องแบบนี้น่ะครับ

2) หาคนมารับเหมาเช่าที่ไป แล้วเค้าจะเอาไปให้เช่าต่อหรือพัฒนาต่อก็แล้วแต่เค้าแต่ว่าคงต้องคุยรายละเอียดกันน่ะครับ ส่วนตัวผมชอบข้อ 2 นะครับ แต่ไม่ทราบว่าลักษณะนี้ควรติดต่อไปที่ไหนน่ะครับ ผมควรเริ่มอย่างไรดีครับ

ขออภัยนะครับหาก โพสนี้ไม่เหมาะสมครับ ขอบคุณครับ
โพสต์โพสต์