ใครเคยเก็งกำไรที่ดินบ้างครับ อยากได้ความรู้

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
StNicolus
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ใครเคยเก็งกำไรที่ดินบ้างครับ อยากได้ความรู้

โพสต์ที่ 1

ถ้าเราเข้ามาทำกำไรเป็นอย่างไร ความเสี่ยงเป็นไงบ้างครับ ควรซื้อที่ดินนอกเมืองที่ถูกๆได้หลายๆไร่ หรือที่ดินแพงๆในเมืองดี แล้วมีวธีดูที่ดิน ประเมินราคาที่ดินอย่างไรบ้างครับ เราควรเก็บที่ดินในสภาวะเศรษฐกิจอย่างไร อะไรก้อได้ครับ ขอความรู้หน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: ใครเคยเก็งกำไรที่ดินบ้างครับ อยากได้ความรู้

โพสต์ที่ 2

คนเก็งมักจะติดมือ

นอกจากว่ารู้ข่าววงใน ว่ามีบริษัทไหนต้องการที่ดินย่านไหน

ที่ดินห่างไกลความเจริญราคาถูก แต่ก็จะมีคนสนใจน้อย
ซื้อที่ดินแบบซื้อง่าย ตอนจะขายหาคนมาซื้อต่อยาก
เวลาซื้อขายกันก็ไม่ค่อยบอกความจริง คุยให้เยอะๆไว้ก่อนตามนิสัยขี้อวดของคนไทย

ลงทุนในหุ้นจะง่ายกว่าตามความคิดและประสพการณ์
โพสต์โพสต์