อยากรู้ว่าใครซื้อประกันชีวิตที่ให้ผลตอบแทนสูงบ้าง อยากรู้ว่า

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
dinnn
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากรู้ว่าใครซื้อประกันชีวิตที่ให้ผลตอบแทนสูงบ้าง อยากรู้ว่า

โพสต์ที่ 1

อยากรู้ว่ามีความเสี่ยงอย่างไรบ้าง ผมเห็น กรุงไทยแอ๊กซ่า ประกันชีวิต มีโปรโมชั่น หนึ่ง ให้ค่าตอบแทน รายปี และ รวม 10 ปี ผลตอบแทนสูงกว่า เงินฝาก เกือบ 10 เท่า โดยที่ ต้องฝากปี ละ 50000 แต่ผมคิดว่า ผลตอบแทนสูง ความเสี่ยงต้องสูงด้วย แต่ผมวิเคราะห์ไม่ได้ว่าความเสี่ยงในกรณีนี้คืออะไรบ้าง
วัฒนา
navapon

Re: อยากรู้ว่าใครซื้อประกันชีวิตที่ให้ผลตอบแทนสูงบ้าง อยากรู

โพสต์ที่ 2

โห ขอทราบชื่อแบบประกันภัยได้ไหมครับ
แล้วจ่ายปีละ 50,000 บาท พอครบ 10ปี ได้เงินคืนทั้งต้นทั้งดอกรวมเท่าไหร่

สำหรับ บ.กรุงไทยแอ็กซ่า เป็นบริษัทระดับโลก ดีและมั่นคงมาก เชื่อถือได้ ช่วงก่อนเห็นว่าจะเข้าตลาดหุ้นแต่กำไรดีมากจนไม่จำเป็นต้องพึ่งการระดมทุน สุดท้ายเลยไม่ได้เข้า

ผมเองก็ทำประกันกับกรุงไทยแอ็กซ่าไว้มากเหมือนกัน และมีลูกค้ามาทำประกันชีวิตกับบริษัทเพิ่มเป็นระยะนะครับ (เพราะบังเอิญผมเป็นแพทย์ที่เป็นตัวแทน คนทำประกันชีวิต ตอนจะทำต้องผ่านแพทย์ตรวจก่อน เลยมีข้อมูลตรงนี้ครับ)
- จุดแข็งทางธุรกิจที่เลียนแบบได้ยาก มักต้องใช้ระยะเวลายาวนานในการสร้างและเพาะบ่มเสมอ ไม่สามารถเนรมิตได้ด้วยเงิน (สุมาอี้)
- จะเก่ง จะรวยหุ้น ก็ต้องใช้เวลาเพาะบ่มเช่นกัน เป็นวีไอ ต้องมี ศรัทธา ขยัน ประหยัด และ อดทน ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ ย่อมไม่ได้มาง่ายๆ
dinnn

Re: อยากรู้ว่าใครซื้อประกันชีวิตที่ให้ผลตอบแทนสูงบ้าง อยากรู

โพสต์ที่ 3

ชื่อโครงการ กรุงไทยอีซี่แคช(10ec) เป็นโครงการฝากเงิน รวมกับ ประกันชีวิต ลองหารายละเอียด http://www.krungthai-axa.co.th/th/insurance_10ec.asp ตามนี้ครับ
วัฒนา
โอรสสวรรค์
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ดูให้ดี ๆ นะครับ ผลประโยชน์ที่ได้แต่ละปีเป็นเปอร์เซนต์ของวงเงินเอาประกันนะครับ (บางที่เป็นเปอร์เซนต์ของค่างวด ซึ่งเป็นตัวเงินเท่ากันทุกปี ในขณะที่เงินสะสมเราเพิ่มขึ้นทุกปี)

ในโบรชัวร์บอกแค่เงินเอาประกัน 1 ล้าน แต่ไม่เห็นบอกว่าต้องจ่ายปีละเท่าไร

โดยปกติผมจะดูว่าบริษัทไว้ใจได้ไหม ทำแล้วบริษัทจะเจ๊งรึเปล่า เสร็จแล้วค่อยมาหา irr ดูว่าได้เท่าไร ถ้าได้ irr ซึ่งรวมเงินที่ได้จากการขอคืนภาษีแล้วสูงกว่า 4% ผมว่าก็หรูแล้วครับ
เราจะพอเพียง แค่เราเพียงพอ
เราจะมีพอ แม้เราพอมี
เราจะดีพอ แค่เราพอดี
เราจะพอใจ แค่ใจเราพอ

porpiangrich
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ออมสิน ดีกว่า ครับ

แบบนี้ ครับ 10/2

IRR = 4.98 %

ลดภาษีได้ด้วย

http://www.gsblife.com/
โพสต์โพสต์