ถ้าเรยาได้เงินจากคุณเด่นมา 20 ล้านจะบริหารยังไงให้งอกเงยครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
อาราบิก้า
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าเรยาได้เงินจากคุณเด่นมา 20 ล้านจะบริหารยังไงให้งอกเงยครับ

โพสต์ที่ 1

แห่ะๆๆๆ คืออยากรู้น่ะครับว่า ถ้าเรญาจะบริหารเงินให้งอกเงิยบ้างหรืออย่างน้อยๆๆไม่อดตายขณะที่ จบเรื่องไปแล้วและขอเงินใครอีกไมไ่ด้แล้ว.....ขอไอเดียครับว่าจะเอาไปลงทุน ยังไงบ้าง กรณีที่ไม่มีพันธะผูกพันน่ะครับบบ........ที่ถามไม่ได้กวนนะครับ เพียงแต่อยากขอไอเดียจากพี่ๆๆคนเก่งแห่งสินธรถ้ามีเงินระดับนี้จะบริหารจัด asset allococate ยังไงให้อยู่รอดได้โดยที่ไมไ่ด้ทำงานอะไรอ่ะครับบบ แบบให้มี cashflow เข้ามาเปรียบเสมือนเงินเดือนอ่ะครับบบ.....และในขณะเดียวกันก้ยังแบ่งบาง ส่วนไปลงเชิงรุกได้.....ขอคำแนะนำครับว่าจะลงทุนแต่ละ asset ในสัดส่วนเท่าไหร่บ้างครับ และมีแนวทางบริหารยังไงครับ
.........(ขอก็อปจากห้องสินธรมาหน่อยครับ)
ภาพประจำตัวสมาชิก
densin

Re: ถ้าเรยาได้เงินจากคุณเด่นมา 20 ล้านจะบริหารยังไงให้งอกเงย

โพสต์ที่ 2

เซง เสียเงินไป20ล้าน
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
ภาพประจำตัวสมาชิก
simplelife

Re: ถ้าเรยาได้เงินจากคุณเด่นมา 20 ล้านจะบริหารยังไงให้งอกเงย

โพสต์ที่ 3

เข้ามาดูคนเสียเงิน :)

จะว่าไปคนที่ได้เงินมาแบบ windfall แบบที่ว่าได้มาจากมรดก หรือขายที่ หรือถูกหวยอะไรก็แล้วแต่ มักจะมีปัญหาอย่างนี้ เพราะว่าไม่ได้ทำงานจนได้เงินก้อนนี้มา เลยไม่รู้ว่าเงินก้อนนี้จะจัดการยังไง และบ่อยครั้งมากๆกลุ่มนี้ก็จะเสียเงินไปหมดอยู่ดี เพราะใช้เงินไม่เป็น

กับอีกพวกคือกลุ่มที่อายุเยอะมากแล้วอยากพักผ่อน ขายธุรกิจทิ้ง แต่ถ้ามีถึง 20 ล้านจริงๆ ก็คงไม่ต้องทำอะไรหวือหวา ลองเก็บเงินเองมาได้แปลว่าต้องมีวินัยในการใช้เงินดี ฝากไว้กินดอกเบี้ย 2-3% ปีนึงก็ 600,000 แล้ว ต่อให้อายุอยู่ไปยันร้อย ยังไงก็ยังมีเหลือเป็นมรดก
"I believe what I said yesterday. I don't know what I said, but I know what I think... and I assume it's what I said." -- Donald Rumsfeld
โพสต์โพสต์