หุ้น TEPCO

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้น TEPCO

โพสต์ที่ 1

เห็นยังไงกันบ้างครับ? ถึงขั้นจะล้มมั๊ย?
เพราะเท่าที่ทราบก็ทำประกันไว้เยอะ อาจจะไม่ได้เสียหายมากมายอย่างที่คิดก็ได้ ถามเป็นความรู้ครับ
Neverland
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: หุ้น TEPCO

โพสต์ที่ 2

พอจะบอกได้มั๊ยครับว่าหากจะซื้อหุ้นที่ญี่ปุ่นต้องเปิดบัญชีที่ไหน มีเงื่อนไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
sssjjjj
ผู้ติดตาม: 59

โพสต์ที่ 3

บัญชี Offshore ของ Poems.in.th ก็ซื้อได้ครับ
Neverland
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ จะลองศึกษาดู
ภาพประจำตัวสมาชิก
kabu
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 5

เสียหายเยอะเลยครับ พวกค่าชดใช้ต่างๆ ที่ต้องจ่ายให้กับประชาชนมหาศาลครับแต่รัฐบาลเข้ามาช่วยอุ้มไว้ ยังไม่ปล่อยให้ล้ม บริษัทนี้มีอิทธิพลค่อนข้างมากครับ ตอนนี้หุ้นก็นิ่งๆ อยู่ครับ ไม่เคยศึกษาเหมือนกัน
ราคาหุ้นลงมาประมาณ 90 % แล้วก็เด้งกลับไปเล็กน้อย
"หนทางเดียวที่จะก้าวพ้นขอบเขตของความเป็นไปได้ คือก้าวเข้าสู่ความเป็นไปไม่ได้", Arthur C. Clarke
สมุดบันทึก: http://kabuvi.wordpress.com/
โพสต์โพสต์