ตลาดไหนใน ตปท ที่กำลังร่วงสุดๆครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
prodigy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตลาดไหนใน ตปท ที่กำลังร่วงสุดๆครับ

โพสต์ที่ 1

พอดีสนใจอยากไปลงทุน ตปท กับเค้าบ้าง อิอิ แต่อยากรู้ว่าถ้าจะตั้งต้นไปตลาดไหนดีครับ อยากได้ตลาดที่หมีแบบบ้านเราปี 51

สอบถามเพิ่มเรื่องการเสียภาษีด้วยครับ ผมไปฟังของฟิลลิปไม่ได้แจ้งว่าขายกำไรแล้วจ่ายภาษีเท่าไหร่ ตอนนั้นก็ดันไม่ได้สงสัยซะด้วย - -"

ขอบคุณครับ
rakoilnaka

โพสต์ที่ 2

ตลาดกรีซป่าวคับ..น่าจะตกเยอะนะ..เศรษฐกิจอย่างนั้นอ่ะ
prodigy

โพสต์ที่ 3

แล้วถ้าจะไปซื้อหุ้นตลาดกรีซจะทำไงดีครับ  :lol:

เท่าที่ผมดูผมว่า NIKKEI ของญี่ปุ่นกำลังซบเซาเลยทีเดียว แถมเทรดผ่านฟิลลิปได้ด้วย ปัญหาคือไม่รู้จักตลาดนี้เลย และก็ไม่รู้ว่าขาลงของญี่ปุ่นจะอีกนานแค่ไหน เพราะดูเหมือนประเทศนี้เทคโนโลยีดี แต่ความสามารถทางการแข่งขันโดยเฉพาะต้นทุนมันแย่ลงๆ ตอนนี้คนยังตกงานกว่า 5.1% ซึ่งในย่านเอเซียผมถือว่าสูงทีเดียวนะเนี่ย
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 4

ตลาดอเมริกา เฉพาะ sector หุ้นจีนทั้งหมดครับ
หุ้นโตดีๆปีละ 30-60% p/e 4-8 เท่า มีให้เห็นกันเกลื่อนเลย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Warantact

โพสต์ที่ 5

O_o!? จริงเหรอครับ อุตสาหกรรมไหนมั่งครับ
จะไปดูมั่ง
siamswiftlet

Re: ตลาดไหนใน ตปท ที่กำลังร่วงสุดๆครับ

โพสต์ที่ 6

คิดว่าตลาดฮ่องกงคับ ลงไปเยอะแต่ก็ขึ้นมาบ้างแล้ว
บางตัว pe 2 - 3 เท่า (เช่น swire pacific )
ลองดูครับ
siamswiftlet

Re: ตลาดไหนใน ตปท ที่กำลังร่วงสุดๆครับ

โพสต์ที่ 7

หุ้นญี่ปุ่นผมว่าก็ดีคับ asset play เหมือนซื้อโรงงานในราคา discount คับ แต่ค่าเงินyenมันกดดัน pe อยู่อาจต้องถือกันยาวๆคับ
โพสต์โพสต์