โปรแกรม Yahoo Finance Screener สำหรับกรองหุ้นในอเมริกาครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
tok
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โปรแกรม Yahoo Finance Screener สำหรับกรองหุ้นในอเมริกาครับ

โพสต์ที่ 1

โปรแกรม Yahoo Finance Screener ไปที่

http://screener.finance.yahoo.com/newscreener.html

แล้ว Launch Yahoo! Finance Stock Screener

สามารถกรองหุ้นโดยใช้ Criteria และ Conditions ที่ต้องการได้เช่น

Valuation -> P/E, P/S, PEG, etc.
Margin  -> Operation Margin, Profit Margin, etc.
Balance Sheet -> Total Debt/Equity, etc.
Profitability -> ROE, ROA, etc.
Growth -> Earning Growth, Sale Growth, etc.
Analyst Estimate -> Earning Growth This Year, Earning Growth Next Year, etc.

ตัวอย่าง เราสามารถกรองหุ้นตามค่าดังนี้ได้ครับ

Return on Equity >= 25
Return on Asset >= 10
Operation Margin >= 25
P/E <= 10
Earnings Growth Past 5 Years >= 15
large
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ในไทยน่าจะมีแบบนี้มั่งนะครับเนี่ย
ไม่งั้นคงเยี่ยมเลย
ภาพประจำตัวสมาชิก
tok
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

large เขียน:ในไทยน่าจะมีแบบนี้มั่งนะครับเนี่ย
ไม่งั้นคงเยี่ยมเลย
ต้องใช้ ไฟล์ EPS16YEAR ของพี่ครรชิตครับ กรองได้ดีพอสมควร แต่ criteria ไม่เยอะเหมือน Yahoo Stock Screener ครับ
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 4

It's earnings that count
โพสต์โพสต์