ช่วงนี้ หุ้นกู้เงียบมาก

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 1

อาจเป็นเพราะ ระดมทุนทางอิ่นง่ายกว่าเดิม อย่าง โฮมโปร ออกหุ้นกู้ 700 ล้าน ก็ไป ระดมผ่านทางสถาบัน ล่าสุด ทางธนาคารธนชาติ ก็ติดต่อผม มาว่าพอมีแต่ท่าาทางจะได้ยาก เพราะ คนสนใจเยอะ

เลยอยากถามว่า พอมีใครจะ อัพเดท หน่อยไหมว่า จะมีหุ้นกู้ให้รายย่อยอย่างเรา ที่ไหนบ้างอีก... :8)
chode
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

http://www.thaibma.or.th/bond_info/new_registered.aspx

ลองตามดูที่นี่ล่ะกันครับ  ตอนนี้ก็เห็นโชว์แต่ hmpro ครับ
Paul VI

โพสต์ที่ 3

[quote="chode"]http://www.thaibma.or.th/bond_info/new_registered.aspx

ลองตามดูที่นี่ล่ะกันครับ
f.escape
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

เดือนนี้น่าจะมีหุ้นกู้ PF 3 ปี ดอกเบี้ยประมาณ 5.90% Scib จัดจำหน่าย (ธนาคารค้ำประกัน 50%)
Paul VI

โพสต์ที่ 5

f.escape เขียน:เดือนนี้น่าจะมีหุ้นกู้ PF 3 ปี ดอกเบี้ยประมาณ 5.90% Scib จัดจำหน่าย (ธนาคารค้ำประกัน 50%)
เหรอครับ ของ PF นี่ปีที่แล้ว ผมก็ซื้อมีทั้ง ปีครึ่ง กับ 3 ปี ที่ แบงก กรุงศรี พอจะทราบมั้ยครับว่าช่วงไหนของเดือน
f.escape
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

จากที่ธนาคาร print ออกมาให้ดู เขียนว่า ประมาณเดือน ก.พ. 2553
Paul VI

โพสต์ที่ 7

ตอนนี้ มี กองทุนของscb ลงทุน ในหุ้นกู้ 4 ตัว มี CPF SIRI AP กับ อะไรอีกตัวนึกไม่ออก

3 ปี 7 เดือน ให้ 3.4 % หัก ทุกอย่างแล้ว ก็พอ โอเค นะครับ ผมว่า จะแบ่ง ส่วน ของเงินสด หรือ กองทุนตราสารหนี้ไปซื้อซะหน่อย
Paul VI

โพสต์ที่ 8

ปลายมีนา นี้ มาแล่ว พันธบัตร ไทยเข้มแข็ง
โพสต์โพสต์