มีกองทุนที่ไหน ลงทุนในสไตล์ของ HEDGE FUND บ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Joga Bonito
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

มีกองทุนที่ไหน ลงทุนในสไตล์ของ HEDGE FUND บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

มีกองทุนไหน ลงทุนแบบเก็งกำไร ซื้อๆ ขายๆ บ้างหรือเปล่าครับ
พอดีอยากจะแบ่งพอร์ตเล่นเก็งกำไรแบบ HEDGE FUND วิ่งเข้าออกตาม FUND
FLOW น่าจะได้กำไรที่หวือหวา แต่ความรู้เรื่องจังหวะเข้าออกไม่มีเลย
เลยคิดว่า 90% ของพอร์ตเล่น VI ด้วยตัวเอง
อีก 10% ไปให้คนบริหาร แต่เล่นแบบเก็งกำไร น่าจะช่วยเร่งผลตอบแทนได้
Sumotin
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 2

Hedged Fund เขามีหลายแบบนะครับ strategies ก็แตกต่างกันไป ไม่ได้เก็งกำไร ซื้อๆ ขายๆ นะครับ การที่ Hedged fund กำไรเยอะ หรือขาดทุนเยอะ หลักๆมาจาก การ leveraged ครับ

ผู้ลงทุนใน Hedged fund จะเป็นกลุ่ม investors ที่ไม่เยอะนะครับเพราะต้อง required เิงินจำนวนมากต่อคนในการลง พวกที่น้อยๆลงมาก็คือพวก Fund of fund ที่ลงทุนกระจายไปใน hedged fund หลายๆ strategies ครับ

แล้วก็ยังไม่มีกฎหมายรับรองในเมืองไทยด้วยครับ
Timing is everything, no matter what you do.

CAGR of 34% in the past 15 years of investment
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ถ้าพูดถึงการเก็งกำไร ซื้อๆขายๆ
เคยมี บลจ.เปิดกองทุนที่ใช้หลักการของ Quant ในบริหารเงินการลงทุนครับ
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
นักดูดาว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ลืมไปว่าชื่อ Q-PORT ของ MFC ครับ แต่ผลประกอบการอาจจะไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ ก็เลยเงียบๆไป
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
siebelize

Re: มีกองทุนที่ไหน ลงทุนในสไตล์ของ HEDGE FUND บ้างครับ

โพสต์ที่ 5

Joga Bonito เขียน: แต่เล่นแบบเก็งกำไร น่าจะช่วยเร่งผลตอบแทนได้

เร่งในทางขึ้น หรือทางลงครับ  :lol:  :lol:  :lol:

แซวเล่นๆ น่ะครับ

เคยได้ยินว่าคนในตลาดหุ้น มีแค่สองแบบ
คือ ถ้าไม่รวยช้าๆ ก็ จนแบบเร็วๆ แค่นั้นเองครับ

5555+
Joga Bonito

Re: มีกองทุนที่ไหน ลงทุนในสไตล์ของ HEDGE FUND บ้างครับ

โพสต์ที่ 6

siebelize เขียน:

เร่งในทางขึ้น หรือทางลงครับ
NuRun

โพสต์ที่ 7

สนใจเกี่ยวกับแนวทางของ Hedge Fund ลองอ่านจาก Blog ของพี่มัดเลห์ดูละกันครับ

http://mudleygroup.blogspot.com/
'Life is like a snowball. The important is finding wet snow and a really long hill.'
- The Snowball ~ Warren Buffett and the business of life
โพสต์โพสต์