อยากทราบ มีโบรกเกอร์ไหน สามารถลงทุนในต่างประเทศได้บ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
adam
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากทราบ มีโบรกเกอร์ไหน สามารถลงทุนในต่างประเทศได้บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ก่อนที่จะคิดว่า เราจะไปลงทุนประเทศอะไรดี ลงหุ้นตัวนั้น ตัวนี้
ผมยังไม่ทราบเลยครับ ว่าท่านที่ไปลงทุนหุ้นต่างประเทศส่วนใหญ่
ลงทุนผ่านช่องทางไหน

??? เปิดพอร์ตที่เมืองไทย กับโบรกไทย+เทศ
แล้วมีโบรกไหนในเมือไทยที่ตอนนี้ไปลงทุนตปท.ได้บ้าง
เท่าที่รู้มี ไอร่า,ฟิลิป

??? เปิดพอร์ตที่เมืองนอก(US,HK,etc)
แล้วนอกจากนี้ยังมีช่องทางไหนอีกบ้าง

ไม่เฉพาะหุ้นอย่างเดียวก็ได้นะครับ
อาจจะเป็นหุ้นกู้ หรือพันธบัตรรัฐบาลต่างๆ

ตอนนี้ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกเลยครับ
รบกวนผู้มีประสบการณ์มาร่วมแชร์หน่อยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 2

ตอนนี้เท่าที่รู้มีสองที่ครับ
1.phillips
2.AIRA
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
puthorn

โพสต์ที่ 3

เปรียบเทียบค่าคอมฯครับ
ท่านอื่นมีความเห็นอย่าไรกับ maintenance fee บ้างครับ

http://www.scottrade.com/online_broker_ ... arison.asp
baby-investor

โพสต์ที่ 4

รู้สึกว่าตอนนี้จะมีแค่ 2 โบลกที่เราสามารถลงทุนในต่างประเทศได้ ผมเคยคุยกับฟิลลิปแต่ยังไม่เคยคุยกับไอร่า เท่าที่ทราบคือฟิลลิปต้องเทรดผ่านบริษัทที่สิงคโปร์และสามารถเทรดหุ้นได้เพียง 6 ประเทศ ส่วนไอร่าเทรดได้เป็นสิบประเทศ ศูนย์กลางก็อยู่ที่ไทยเอง ส่วนรายละเอียดอื่นๆยังไม่ค่อยทราบ ไม่ทราบเพื่อนๆที่เลือกฟิลลิปกับไอร่า เลือกเพราะเค้ามีจุดเด่นกว่าอีกฝ่ายอย่างไรครับ (ผมเคยเปิดพอร์ทกับฟิลลิปตั้งแต่ปีก่อน แต่ยังไม่เคยเทรด และยังไม่เคยคุยกับไอร่าด้วยครับ)
โพสต์โพสต์