หุ้นฮ่องกงตัวไหนน่าสนใจครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
Win2008
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

มีใครเคยมีประสบการณ์เทรดหุ้นต่างประเทศไหมครับ  ผมกำลังลองหุ้นอเมริกา  สนุกมาก กำลังอยากทำความรู้จักกับหุ้นฮ่องกงครับ  ขอความรู้ด้วยครับ
dcember14

โพสต์ที่ 2

ผม trade หุ้นฮ่องกงอยู่ครับ

โดยส่วนตัวผมเน้นหุ้นจีนที่เข้ามา listed ที่ฮ่องกงครับ

ตัวหลักๆที่ผมลงทุนจะมี China Life(2628) Bank of China(3988) CCB(939) China Mobile(941) China Railway(390) Petrochina(857) China Petroleum(386)

แต่ตอนนี้เริ่มสนใจ ETFs ของฮ่องกงครับเพราะเท่าที่ไปค้นคว้าดู มีหลายตัวที่น่าสนใจ ไม่ว่าจะเป็น Gold ETFs, China Index ETFs และ India Index ETFs.

แต่ช่วงนี้ตลาดยังไม่ค่อยดี ยังไงหาจังหวะเข้าดีๆนะครับ
ซากคน

โพสต์ที่ 3

dcember14 เขียน:ผม trade หุ้นฮ่องกงอยู่ครับ

โดยส่วนตัวผมเน้นหุ้นจีนที่เข้ามา listed ที่ฮ่องกงครับ

ตัวหลักๆที่ผมลงทุนจะมี China Life(2628) Bank of China(3988) CCB(939) China Mobile(941) China Railway(390) Petrochina(857) China Petroleum(386)

ผมเข้าใจว่า ทุกตัวจะลงท้ายด้วย  .HK  สามารถตามหาซื้อได้จากกองทุนรวมหุ้นจีนทั่วไป ที่มีนโยบายลงทุนในหุ้นที่ listed ในฮ่องกง หรือเปล่าครับ

แต่ตอนนี้เริ่มสนใจ ETFs ของฮ่องกงครับเพราะเท่าที่ไปค้นคว้าดู มีหลายตัวที่น่าสนใจ ไม่ว่าจะเป็น Gold ETFs, China Index ETFs และ India Index ETFs.

แต่ช่วงนี้ตลาดยังไม่ค่อยดี ยังไงหาจังหวะเข้าดีๆนะครับ

India Index ETF นี่หาซื้อจากกองทุนรวมได้นิครับ  (ของทิสโก้)  ไม่แน่ใจว่า
ชุดเดียวกับที่คุณ december14 ยกตัวอย่างไว้หรือเปล่า
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

http://finance.yahoo.com/q?s=1211.HK

ฟังเค้ามาอีกทีครับ :)
It's earnings that count
โพสต์โพสต์