ถูกใจลูกจ้าง RMF

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมเป็นลูกจ้างครับ พอดีมันถูกใจผม ไม่ทราบถูกใจคนอื่นหรือไม่ อย่างไร แต่ Tisco ดันมีกองทุนที่ไปลงใน China&India แต่นำมาหักภาษีได้ (ผมก็ไม่เข้าใจ วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยครับว่าจะให้ข้อได้เปรียบทางภาษีทำไม เพื่อให้เอาเงินออกนอกประเทศ แต่มันเป็น RMF ที่หักได้จริงๆน่ะครับ)

สำหรับคนที่อยากไปลงทุนใน China&India แล้วก็ long term แน่ๆครับ ว่ากันยาวๆ NAV จาก 10 ลงมา 6 บาทกว่าๆเองเพราะตลาดหุ้นทั้งสองตลาดไม่ค่อยดีเลยฮ่ะปีนี้

สนใจกันมั๊ยครับ? ผมต้องซื้อ RMF อยู่แล้ว ผมว่าจะเอากองเนี้ยแหละฮ่ะ ท่าทางมันส์ดี.................
MindTrick
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

กองไหนก็ตามเข้าแล้วออกไม่ได้..กัดฟันไม่ซื้อไม่เอาลดหย่อน..มาลงทุนเองดีกว่า
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
โพสต์โพสต์