TFEX

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
phobenius
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

TFEX

โพสต์ที่ 1

ใครสนใจเข้ามาคุยกัน
ช่วงนี้เล่นแต่ Tfex
ได้ บ้าง เสียบ้าง แก้เซ็ง
ให้เลือดสูบฉีด เพราะอ่านหนังสือ ง่วงจะหลับให้ได้

ใครเปิด สัญญาอะไรกันบ้างครับ

ส่วนผมเปิดๆ ปิดๆ โชคดีไปหลายครั้ง

แต่ตอนเย็นมือซน เปิด long ไว้ 523.2 มาปิดซะได้ 521

แต่รอลุ้น ใครเป็น นายกหว่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
Muffin
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

TFEX

โพสต์ที่ 2

มันตื่นเต้นเร้าใจมากจนเจ๊งไปหลายรอบแล้วครับ
:oops:
"Hope is not a strategy"
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 3

มันต้องเร้าใจสิครับ ไม่งั้นก็หลับแย่เลย
MindTrick

TFEX

โพสต์ที่ 4

options ก็มันส์ไปอีกอารมณ์นะครับ :D
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 5

รอบนี้ผมกะปิดที่ 545 ครับ ไม่รู้จะถึงไหม
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 6

ใกล้ละปิดก่อนเทียงละนะครับ
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 7

กำไรน้อย แต่ก็ยังดีวันนี้
เล่นไปเล่นมาโบรกรวยแฮะ
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 8

วันนี้ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย เดาไม่ถูกครับ
ไม่กล้าที่จะสวนด้วย เพราะในใจมองลึกๆยังพอเห็นแถว 500 ต้นๆเลย
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 9

อยาก long อะ ใครคิดไงบ้างตอนนี้
อยาก long แถวๆ 535 นี้แหละ ตอนนี้ 541
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 10

vi นี้ไม่ค่อยมีใครสนใจ tfex กันเลยเนอะ อืม...

ส่วนตัวผมเล่นหนุกๆ
แต่คิดไปคิดมาไม่หนุกเท่าไหร่ครับ
เพราะนั่งคิดค่าคอม เดือนที่แล้ว ซัดไปเกือบสองหมื่น  :shock:  
เทรดอะไรกันหว่า เทรดอยู่แค่หนึ่งสัญญานี้แหละครับ

ส่วนตัวผมเล่นอันนี้เผื่อ ปลดความอยากตัวเองครับ เพราะตอนอยู่เมืองนอก ชอบเล่นการพนัน เหมือนกันครับ ก็เดาเลย สูงต่ำ

เอาวะ ไม่สูงก็ต่ำ อาทิตย์นี้เทรดน้อยหน่อย ไปกลับ สามรอบ แหละ เจ๊งหนึ่ง ได้สอง ส่วนอีกสัญญาเปิดใหม่ยังไม่ปิด รอลุ้นต่อไป

มาบ่นให้ฟังครับ สำหรับคนติดการพนันอย่างผม  :oops:
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 11

จังหวะนี้ สัญญา เอ็ม เริ่มดีดสูงกว่าสัญญา เฮช ส่งสัญญาณบวกสำหรับตลาดครับในระยะยาว
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 12

วันนี้ฝรั่ง long เยอะทีเดียวครับ
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 13

คิดไงกันบ้างครับ
MindTrick

TFEX

โพสต์ที่ 14

sideway ... ไม่เกิน อาทิตย์นี้ คงได้รู้ว่า หมู่ หรือ จ่า
ถ้าพอร์ตว่าง แล้วเล่นรอบใหญ่ ก็ รอดู
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 15

ผมกะว่าจะ long ใกล้ๆวันที่ 26 อีกทีครับ ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่
MindTrick

TFEX

โพสต์ที่ 16

เล่นรอบใหญ่ หรือ เล่นวันสองวันครับ

ถ้ารอบใหญ่ มา long ตอนนี้ อาจสายไปก็ได้ครับ รอดูให้ดีละกันครับ ..มันจะพัก หรือ จบรอบ ก็ไม่รู้
^
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 17

ก็นั้นสิครับ กลัวเหมือนกัน จริงๆผมเล่นรอบใหญ่ๆมากกว่าเพราะซื้อสัญญาไกลเป็นหลัก ความผันผวนต่ำกว่า

แต่ไงคงรออีกสักพักครับ ช่วงนี้ยุ่งมาก ไม่อยากเสี่ยงครับ
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 18

แล้ว มองจุดรับประมาณเท่าไหร่ดีครับ
ส่วนตัวผมคาดว่าอาจเห็น 570 อีกครั้ง กะว่าจะ longแถวๆนั้นแหละครับ
MindTrick

TFEX

โพสต์ที่ 19

phobenius เขียน:แล้ว มองจุดรับประมาณเท่าไหร่ดีครับ
ส่วนตัวผมคาดว่าอาจเห็น 570 อีกครั้ง กะว่าจะ longแถวๆนั้นแหละครับ
ผมไม่สามารถกำหนดจุดรับน่ะครับ เพราะยังไม่รู้ว่ามันพักหรือจบรอบไปแล้ว ต้องให้ mr.market บอก

ถ้าหลุด ...ส่วนตัว ผมชอบเล่น ฝั่ง short ตอนลงมันส์กว่า รอ long ก็เหมือนซื้อหุ้น ขาขึ้นผมไปซื้อหุ้น สบายใจดี
^
ภาพประจำตัวสมาชิก
krisy
ผู้ติดตาม: 2

TFEX

โพสต์ที่ 20

MindTrick เขียน: ผมไม่สามารถกำหนดจุดรับน่ะครับ เพราะยังไม่รู้ว่ามันพักหรือจบรอบไปแล้ว ต้องให้ mr.market บอก

ถ้าหลุด ...ส่วนตัว ผมชอบเล่น ฝั่ง short ตอนลงมันส์กว่า รอ long ก็เหมือนซื้อหุ้น ขาขึ้นผมไปซื้อหุ้น สบายใจดี
เห็นด้วยค่ะ เวลาลง ลงสะใจกว่า ถ้าหุ้นขึ้นไปถือหุ้นดีกว่า เพราะยังไงมันก็ยังลงทุน ไม่ใช่ไฮโล แถมไม่ต้อง mark to market ทุกวัน เพราะเห็น tfex เขียวๆแดงๆ ตลอดวัน เราว่าทำให้ใจไหวหวั่น แต่ถ้าหุ้นตก ยังไงก็ไม่มีงานทำ ยกเว้นจะ short against port เพราะงั้นต้อง future เลย (เนื่องจากเล่น option แล้วเหมือนเล่นคนเดียว)
.....Give Everything but not Give Up.....
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 21

แบบว่าโลภครับ เฮอะๆๆ คำตอบง่ายสั้นๆ แบบช่วงนี้สบายใจในการ long มากกว่า short อะครับ
ChoNgMinG

TFEX

โพสต์ที่ 22

แต่ละคน performance เป็นไงบ้างครับ

ผมนี่เพิ่งเล่นตอนกลางปี แรกๆ ยิ้มกริ่มเลย
มาโดนเอา subprime รอบต้นปีนี้ อ่วมอรทัยเลยครับ
สงสัยไปลงทุนในหุ้นอย่างเดียวจะดีกว่าเเฮะ
SMITHS

TFEX

โพสต์ที่ 23

เมื่อวานเห็นแก้ประหว่าง h กับ set 50 ห่างกันเกือบสิบจุด ท้ายๆตลาดไล่มาห่างกันแค่สามจุด สงสัยว่ายังไงหว่า ขอคำอธิบายหน่อยครับ
SMITHS

TFEX

โพสต์ที่ 24

บางกลุ่มพยายามทำ arbritrage
SMITHS

TFEX

โพสต์ที่ 25

พรุ่งนี้ ปตท pttch xd ราคาที่ปรับลงในฟิวเจอร์ตอนนี้น่าจะสะท้อนการ xd พรุ่งนี้แล้วใช่ไหมครับหรือไง
beammy

TFEX

โพสต์ที่ 26

SMITHS เขียน:พรุ่งนี้ ปตท pttch xd ราคาที่ปรับลงในฟิวเจอร์ตอนนี้น่าจะสะท้อนการ xd พรุ่งนี้แล้วใช่ไหมครับหรือไง
ดาวท่าทางไม่สดใสนะครับ ระวังหน่อย  :8)  ...
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

TFEX

โพสต์ที่ 27

ถ้าเชื่อว่าวันต่อไปดัชนีจะปรับตัวลงก็ซื้อสัญญา short สิครับ แต่ให้ระวังการแกว่งของ set index อันนี้มันเกิดขึ้นในทุก ๆ วันอยู่แล้ว :D
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 28

อยากซื้อcall แต่แบบ โวลุ่มต่ำเหลือเกินไม่ไหว
Belffet

TFEX

โพสต์ที่ 29

ถ้าไม่เน้นใช้เพื่อป้องกันความเสี่ยง มันก็เหมือนการพนันจริงๆนะครับ
phobenius

TFEX

โพสต์ที่ 30

สำหรับผมมันคือการพนันครับ มันส์ดี
โพสต์โพสต์