ลงทุนอะไรดี ที่ไม่ใช่หุ้น แถมมีเงื่อนไข

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
BHT
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนอะไรดี ที่ไม่ใช่หุ้น แถมมีเงื่อนไข

โพสต์ที่ 1

มีเงินก้อนจำนวนหนึ่ง หลักแสน

อยากเอาไปลงทุนที่ดีกว่าฝากธนาคาร ฝากประจำให้ดอกเบี้ย 2.25-2.75%

แต่มีสภาพคล่องมากพอ หากจำเป็นต้องเอาเงินมาใช้ หรือไม่ก็ระยะเวลาสั้นๆหน่อย 3 เดือน 6 เดือน เป็นต้น

มีคนแนะนำหุ้นกู้ระยะสั้น แล้วก็ตั๋วเงิน เป็นอย่างไรครับ มีทางเลือกอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

ไปซื้อหน่วยลงทุนกองทุนตราสารหนี้ระยะสั้นครับ
สภาพคล่องสูง ขายวันนี้พรุ่งนี้ได้เงิน
Return สูงกว่าฝากประจำ
"Winners never quit, and quitters never win."
ตาหมูอ้วน.

โพสต์ที่ 3

แนะนำ ทหารไทยธนรัฐ  ทหารไทยธนบดีครับ

ได้ return ประมาณ 2.7-3.0 แต่ ขายแล้วได้เงินวันทำการรุ่งขึ้นครับ :)
VI ฝึกหัด
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ของผมมีฝากเป็นกองทุนตราสารหนี้ระยะสั้น

ของทหารไทย ก็ ธนบดี
ของไทยพาณิชย์ ก็ SCBSFF

แจ้งถอนวันนี้ พรุ่งนี้บ่ายได้เงินน่ะครับ

แถมตอนนี้ ธนบดี มีออกเป็นบัตรคล้ายๆๆ ATM ด้วยน่ะครับ ไว้ใช้กดเงินได้ด้วยน่ะครับ
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

ถ้าไม่ใช่หุ้น ผม cheer แต่ Freehold Property Fund ช่วงนี้ตั้งแต่มีข่าว โรงงานปิดตัวเอง TFUND ก็อ่อนตัวนิดหน่อย รอดูอยู่ครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 6

ลงทุนกับฟามรู้

เป็นไงคมมั้ยครับ อิอิ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
โพสต์โพสต์