กองทุน FIF กองไหนที่ให้ผลตอบแทนดีที่สุดในปีที่ผ่านมาครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
moo779
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

กองทุน FIF กองไหนที่ให้ผลตอบแทนดีที่สุดในปีที่ผ่านมาครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่ทราบว่าจะหาข้อมูลจากไหนครับ  ต้องการซื้อเพื่อกระจายความเสี่ยงครับ
javidol
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ช่วงนี้บาทแข็งขึ้นเรื่อยๆ อาจต้องคิดให้หนักหน่อยนะครับ

ผมเคยซื้อของอเบอร์ดีนไว้ 2 ตัว ABWOOF กับ ABAPAC
ตัว European Growth Fund ตัวใหม่ยังไม่เคยลอง (เอาเงินไปซื้อหุ้นดีกว่า :lol: )

ABWOOF ขายคืนไปแล้วเพราะสู้ค่าเงินไม่ไหว (ดีที่ไม่ขาดทุน แต่ก็เสียค่าเสียเวลาไปหลาย)

ABAPAC ยัง perform ได้ดีอยู่ครับ(บวกประมาณสิบกว่าเปอร์เซนต์)ถึงแม้บาทจะแข็ง+ฟองสบู่ในจีนเริ่มปุดๆ

เป็นไปได้ว่าผมโชคดีที่ซื้อไว้นานแล้ว ถ้าเข้าตอนนี้ก็คงต้องระวังความเสี่ยงเอาไว้ด้วย

http://www.aberdeen-asset.co.th/aam.nsf ... icesprices

ของเจ้าอื่นไม่รู้เหมือนกันครับ ใครซื้ออยู่ช่วยแนะนำหน่อย   :roll:
โพสต์โพสต์