ถามเรื่อง set50 index futures ครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

Post Post
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 24

ถามเรื่อง set50 index futures ครับ

Post no. 1

เพื่อนๆท่านใดพอทราบบ้างครับว่าผมจะหา future ของ set50 แบบ real time ดูได้ที่ไหนบ้าง ถ้ายังไม่ได้เปิดบัญชีน่ะครับ ขอบคุณมากครับ :)
It's earnings that count
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 2

พอไหวมั้ยครับ

http://www.tfex.co.th/tfex/dailyMarketR ... cale=th_TH
Blueblood

Post no. 3

ขอบคุณมากครับคุณ HVI แต่อันนี้ก็ยังไม่ real time อยู่ดีอ่ะครับ  :)

ใครพอมีเว็ปอื่นอีกมั๊ยครับ ไม่งั้นผมคงต้องไปเปิดบัญชีไว้ก่อนคงจะดี

อ้อ อีกคำถามนึงครับ มีโบรกเกอร์ไหนให้เราเล่นเองทางเน็ตได้แล้วบ้างหรือยังครับ  :?:
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 4

tnity ได้

bls  ก็มีนะ

แต่ไม่เคยลองเลย ยังไม่ได้เปิดทางเน็ตด้วย
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

Post no. 5

ใน Webhoon.com จะมี Streaming-D แต่ต้องเป็นสมาชิกนะครับ (อันนี้ Real Time ครับ)
ถ้ามีบัญชี KIMENG แล้ว Login เข้าไปก็น่าจะมีให้ดูเหมือนกัน (ดูผ่านๆ แต่ไม่เคยลองครับ)

ส่วนถ้าจะเปิดบัญชีซื้อขายผ่าน Net ที่แน่ๆ ก็ของ Phillips ครับ (POEMS)
ที่เค้าเปิดให้ทดลองเล่นแข่งขันกันน่ะครับ
ส่วน Broker อื่นๆ เช่น KGI, KIMENG และอื่นๆ ผมเข้าใจว่าทยอยเปิดให้บริการแล้วนะครับ (ไม่แน่ใจ ลองสอบถามดู)
"Winners never quit, and quitters never win."
Blueblood

Post no. 6

ขอบคุณคุณนันจังและคุณ HVI อีกครั้งครับ :)

ป.ล. คุณนันจังสบายดีนะครับ :P
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 7

ส่วนมากสบายดีนะครับ

ส่วนน้อยก็คงสบายไม่ดี แต่ก็มักจะทำใจได้

หวังว่าคุณBlueblood จะสบายดีนะ

ไม่ค่อยเห็นโพสต์เลยนะ เดี๋ยวนี้
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
Blueblood

Post no. 8

nanchan เขียน:ส่วนมากสบายดีนะครับ

ส่วนน้อยก็คงสบายไม่ดี แต่ก็มักจะทำใจได้

หวังว่าคุณBlueblood จะสบายดีนะ

ไม่ค่อยเห็นโพสต์เลยนะ เดี๋ยวนี้
สบายดีครับ ไม่รู้จะโพสท์อะไรน่ะครับ เลยแอบอ่านไปเรื่อยๆ :P
PostPost