นักค้าทองครับ ขายกันรึยัง

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้ 21:46

เหลือ 583 USD /Ounce

พรุ่งนี้ราคาเมืองไทยคงเหลือต่ำกว่า 11000 ละครับ

ขายกันยังครับ
"Failure is the only way to start again intelligently"
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 72

Re: นักค้าทองครับ ขายกันรึยัง

โพสต์ที่ 2

chansaiw เขียน:ตอนนี้ 21:46
ตอนแรกอ่านแล้วนึกไม่ออกว่าคืออะไร นึกว่าราคาทองเขามีอัตราต่อรองกันด้วย แบบประมาณว่า ตอนนี้อัตราต่อรอง "ไหล" มาเป็น 21:46 แล้ว :lovl:

สงสัยทีวีพูดเรื่องฟุตบอลโลกมากไปหน่อย ผมเลยเอามาตีกัน
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ตอนนี้ 560 USD /Ounce

ราคาทองเมืองไทยเปิดที่ 10250 - 10350...
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 4

Saran เขียน:ตอนนี้ 560 USD /Ounce

ราคาทองเมืองไทยเปิดที่ 10250 - 10350...
arbitrage opp. หรือเปล่าครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Saran

โพสต์ที่ 5

ตอนนี้ราคาทองเมืองไทยปรับลดลงต่อครับอีก 50 บาท เป็น 10200 - 10300...

ราคาตลาดโลกก็ลงต่อเหลือ 555 USD / Ounce

ลงต่ออย่างรวดเร็ว เหมือนหุ้นเลยแฮะ

ถ้าใครรีบมาขายทองแต่เช้าก่อนราคาทองจะประกาศก็โชคดีไป

คุณสุมาอี้ ถ้าจะทำ Arbirage จริงๆ มีโอกาสทำได้ป่าวครับ
chansaiw

โพสต์ที่ 6

chansaiw wrote:
ตอนนี้ 21:46

ตอนแรกอ่านแล้วนึกไม่ออกว่าคืออะไร นึกว่าราคาทองเขามีอัตราต่อรองกันด้วย แบบประมาณว่า ตอนนี้อัตราต่อรอง "ไหล" มาเป็น 21:46 แล้ว

สงสัยทีวีพูดเรื่องฟุตบอลโลกมากไปหน่อย ผมเลยเอามาตีกัน
:rofl:

น้อง saran ร้านทองที่บ้านนี่ update ราคาแบบในกทม.ป่าว

ผมดูเวบนี้ http://www.ranthong.com/ นะมัน update วันนี้ 4-5 รอบแล้ว

ไม่รู้ต่างจังหวัดนี่จะ update ตามราคาตลาดโลกป่าว

หรือเค้ามีวิธียังไง บอกด้วยครับ
"Failure is the only way to start again intelligently"
Saran

โพสต์ที่ 7

ราคาทองในประเทศจะขึ้นอยู่กับสมาคมค้าทองคำเป็นคนกำหนดครับ ดูได้จากในเวป www.goldtraders.or.th ปกติราคาจะอัฟเดตประมาณ 9-10 โมงครับ ตอนนี้ผมก็ใช้เวปนี้ดูอยู่เป็นระยะๆ

เมื่อก่อนตอนที่ยังไม่มีอินเตอร์เน็ตและราคาไม่ผันผวนขนาดนี้ ตามต่างจังหวัดจะมีร้านขายส่งในกรุงเทพเป็นคนโทรแจ้งราคาเป็นรายสัปดาห์ครับ แต่ตอนนี้โทรแจ้งเป็นรายวันแล้ว ซึ่งในตอนนั้นยังมีบางคนหัวใส รีบไปเช็คราคาในกรุงเทพก่อน พอรู้ว่าทองขึ้นก็จะวิ่งไปหาซื้อตามต่างจังหวัดก่อนราคาจะปรับครับ อาศัยกินส่วนต่าง

แล้วตอนนี้พี่ chansaiw งานยุ่งป่าวครับ ช่วงนี้คนเจ็บตัวจากหุ้นเพียบเลย แหะๆ

วันนี้หวยขายดีมากครับแถวบ้านผมนะ ต่อคิวยังกะซื้อพันธบัตรในหลวง ไหนบอกว่ารากหญ้าไม่มีตังค์ไง อิอิ
chansaiw

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณครับ

ช่วงนี้งานสบาย

หวยขายดีตลอดกาล

กำลังคิดจะให้อาม่าเอาหวยไปขายดีกว่าไปขายเสื้อผ้าทีตลาด ขาดทุน555
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

มีเด็กๆที่ทำงานติดทองกันแถวๆ 15k ครับ

กำ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 10

jaychou เขียน:มีเด็กๆที่ทำงานติดทองกันแถวๆ 15k ครับ

กำ
ของดีต้อง 24K ครับ ถ้า 15K นี่ ผสมเยอะไปหน่อย

:lovl:
drchatri
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 11

รอซื้อเพิ่มลูกเดียวไม่ขายอะครับ 8)
Saran

โพสต์ที่ 12

ตอนนี้ ราคาก็เริ่มกระเตื้องขึ้นมาบ้างแล้วนะครับ อยู่ที่บาทละ 11050 - 11150

ยังงี้ คนที่จะเก็บทองไว้สู่ขอเจ้าสาว ต้องใช้สักกี่บาทดีครับ  8)  บอกว่าให้เป็นใบหุ้นแทนคงจะไม่เอา  :lol:
โพสต์โพสต์