กองทุน ที่ไปลงทุน ต่างประเทศ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
pawiga
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สนใจครับ มีกี่กองทุนหรอครับ
มีพี่คนไหน ลงทุน กองทุนพวกนี้ บ้างอ่ะคับ
masters

กองทุนเปิด ไอเอ็นจี ไทย ออลเอเชีย อีควิตี้

โพสต์ที่ 2

เป็นกองทุนเปิดของบลจ.ไอเอ็นจี ที่ไปลงทุนยังต่างประเทศ เน้นในตลาดหุ้นของเอเชีย โดยเฉพาะประเทศญี่ปุ่น จีน  จังหวะนี้น่าซื้อมาก   เพราะหุ้นกำลังตก ซื้อกองทุนฯก้เหมื่อนซื้อหุ้น ต้องซื้อตอนที่ราคาถูก เพื่อจะได้ขายคืนเวลาเอ็นเอวีเพิ่ม   :o
ดร.โหน่ง

โพสต์ที่ 3

http://www.aberdeen-asset.co.th/aam.nsf/Thailand/Home

อัตราแลกเปลี่ยนค่าเงิน US dollar

เงินบาทแข็ง ผมทยอยซื้อเก็บ
munata

โพสต์ที่ 4

ถามคุณ master
ไม่ทราบว่าเป็นกองทุนชื่ออะไรของ ING เหรอครับ
ผมเข้าไปหาไม่เจอ
banklin

โพสต์ที่ 5

เอาที่พอหาให้ได้นะครับ จริงๆผมไม่แน่ใจว่ามีอีกหรือเปล่า

กองทุนที่ลงทุนในต่างประเทศส่วนใหญ่จะเป็น Feeder Fund (ไปลงทุนในกองทุนอื่นอีกที)

ไม่ได้เรียงตามผลการดำเนินงาน หรือ ความชอบส่วนตัวแต่อย่างใดนะครับ

K GLOBAL EQUITY FUND
TISCO GLOBAL EQUITY FUND
UOB SMART INTERNATIONAL GROWTH FUND
ABERDEEN ASIA PACIFIC EQUITY FUND
ABERDEEN WORLD OPPORTUNITIES  FUND
ING THAI GLOBAL HIGH DIVIDENDED FUND
1A.M. GLOBAL EMERGING MARKET EQUITY FUND
MFC GLOBAL ALPHA FUND
MFC GLOBAL EQUITY FUND
ING THAI ALL ASIA EQUITY FUND
BUALUANG GLOBAL FUND
RUANGKHAO GLOBAL BALANCED FUND

ส่วนตัวแล้ว ลงทุนใน ABERDEEN ASIA PACIFIC EQUITY FUND (ABAPAC) ครับ โดยกองนี้จะลงทุนในตลาดหุ้นเอเชีย (ยกเว้นณี่ปุ่น) ผลการดำเนินงานย้อนหลังของกองทุนหลักที่ประเทศสิงค์โปร์ ตั้งแต่จัดตั้งกองทุนปี 2540 ถึง เม.ย. 49 สูงถึง 211.29% ครับผม

------------------------------
โชคดีในการลงทุนครับ
masters

กองทุนเปิดไอเอ็นจี ไทย ออล เอเชีย อีควีตี้

โพสต์ที่ 6

ตอบคุณ munat

เป็นกองทุนที่ไปลงทุนที่ต่างประเทศ โดยเน้นการลงทุนที่ประเทศญี่ปุ่น

ช่วงนี้น่าซื้อนะเพราะราคาของหุ้นกำลังถูก พอเศรษฐกิจเอเชียฟื้น ราคาต้องพุ่งกว่านี้แน่

masters
โพสต์โพสต์