ข้อสงสัยเกี่ยวกับ Warrant

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 1

ขอยกตัวอย่าง TICON-W1 นะครับ
วันที่สามารถใช้สิทธิ 30 มี.ค., มิ.ย., ก.ย., ธ.ค.
วันหมดอายุ 3 มิ.ย. 2550

1. แน่นอนว่าเราสามารถใช้สิทธิในวันที่ 30 มี.ค. 2550 ได้ แต่จะใช้สิทธิในวันที่ 30 มิ.ย. 2550 ไม่ได้เนื่องจากเลยวันที่ 3 มิ.ย. 2550 ไปแล้ว ดั้งนั้นวันที่เราสามารถใช้สิทธิครั้งสุดท้ายก็จะเป็นวันที่ 3 มิ.ย. 2550 (วันที่หมดอายุ) ถูกต้องหรือเปล่าครับ?  :roll:  หรือว่าวันสุดท้ายที่สามารถใช้สิทธ์จะเป็นวันที่ 30 มี.ค. 2550 (วันสุดท้ายที่ระบุว่าสามารถใช้สิทธิ์โดยไม่เกินวันหมดอายุ) ?  :roll:

2. การใช้สิทธิโดยปกติแล้วมีขั้นตอนอย่างไรบ้างครับ แจ้งความต้องการใช้สิทธิได้ที่ Broker หรือบริษัทที่ออก Warrant ครับ?
"Winners never quit, and quitters never win."
ภาพประจำตัวสมาชิก
DIYB
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับ Warrant

โพสต์ที่ 2

1. วันสุดท้ายที่จะใช้สิทธิได้ตามที่ผมเข้าใจคือ วันที่ 30 มี.ค. 2550

2. ผมแจ้งที่ broker ครับ เผื่อเวลาส่งเอกสารไว้ด้วยนะครับ  อย่าแจ้งใกล้วันหมดเขต
MarginofSafety
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
"Winners never quit, and quitters never win."
ล็อคหัวข้อ