ตั้งแต่วายุภักษ์ 1 เข้าตลาดมา มีท่านใดถือหน่วยลงทุนบ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ตั้งแต่วายุภักษ์ 1 เข้าตลาดมา มีท่านใดถือหน่วยลงทุนบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

นับตั้งแต่กองทุนนกยักษ์นี้เข้าตลาด

ดูเหมือนกองทุนอื่นจะเข้ามาจดทะเบียนอีกหลายกอง โดยเฉพาะกองทุนอสังหาฯ

มีท่านใดที่ซื้อตั้งแต่จอง หรือซื้อจากในตลาดบ้างครับ

หรือคิดว่า แนว VI ซื้อกองทุนประเภทนี้ ไม่ค่อยน่าจะประสบความสำเร็จ

หรือว่าไปซื้อหุ้นบริษัทที่จัดตั้งหรือบริหารกองทุนแทนครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ล็อคหัวข้อ