ขอถามความคิดเห็นของพี่ๆในเวปว่า ถ้าเราจำเป็นต้องเลือก

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
yakole
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอถามความคิดเห็นของพี่ๆในเวปว่า ถ้าเราจำเป็นต้องเลือก

โพสต์ที่ 1

การลงทุนระหว่าง RMF กับ LTF โดยมีความต้องการเพื่อนำมาใช้ลดหย่อน
ภาษีเงินได้ และ ได้ผลตอบแทนในระยะยาวพอสมควรโดยไม่ขาดทุน ควร
เลือกประเภทใดดีครับ :( :(
adi

โพสต์ที่ 2

ผมชอบ ltf มากกว่า แต่มันแล้วแต่คนครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
ภาพประจำตัวสมาชิก
alexx

โพสต์ที่ 3

:?
beammy

โพสต์ที่ 4

LTF มั้งครับ ผมยังไม่แก่ ที่จะใช้ Retirement Mutual Fund (RMF)

:B :D 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 5

ถ้า 15% ของรายได้พึงประเมินต่อปีของคุณต่ำกว่า 3 แสนบาท และคุณสนใจแต่กองทุนหุ้นเท่านั้น ผมขอแนะนำให้ซื้อ LTF อย่างเดียว
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
fantasia

โพสต์ที่ 6

แต่ละคนไม่เหมือนกันจริง ๆ ครับ
ลองศึกษารายละเอียดให้ดี
แต่ถ้าให้ความสำคัญกับคำว่า"ไม่ขาดทุน"มากคงต้อง RMF อย่างเดียวครับ
JoJotaro

โพสต์ที่ 7

อยากลดภาษีมากๆ ก็ซื้อทั้งสองอย่างสิครับ

แต่ไม่แน่ใจนะครับรู้สึกว่า RMF เราจำเป็นจะต้องซื้อทุกๆ ปีมั้งครับ
ถ้าจำไม่ผิด

แต่ LTF ไม่บังคับ
to be the best professional golfer.
Viewtiful Investor

โพสต์ที่ 8

RMF เลือกลงทุนในตารสารหนี้ได้นิครับ ถ้าจะบริหาร port โดยเพิ่มการลงทุนในตราสารหนี้ก็เลือก RMF ดีกว่าครับ
LTF ก็เห็นเล่นแต่ BigCap นิครับ คงได้เป็นเท่าสองเท่ายากส์ ผมโลบมากเลยไม่คิดจะซื้อ :P
I do not sleep. I dream.
ล็อคหัวข้อ