ใครเคยซื้อหวยบ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
ztep
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

:P เป็นอย่างไรกันบ้างครับ แล้วเคยไปถูๆขัดๆกันบ้างไหม ฝรั่งที่สอนภาษาผมยังดูท่าทางจะบ้าด้วย เพิ่งรู้ว่ามีทั่วโลก ส่วนตัวเดี๋ยวให้งวดนี้ออกก่อนเดี๋ยวมาคุยให้ฟังครับ :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 2

ลองซื้อไปประมาณ 4-5 ครั้งเลยถูกเลขท้าย2ตัว เลขนี้ได้มาเพราะเพื่อนบอก พอเพื่อนมันบอกเรามันก็มาถามว่าเอ็งซื้อไปยัง ผมเลยบอกว่าซื้อไปแล้ววันนั้นมันไปซื้อมาแล้วพอดีได้ไปกินข้าวพร้อมกัน แล้วพอดีอีกที่ร้านกำลังเปิดทีวีช่องออกรางวัล เลขท้าย2ตัว เลขที่ออก...เฮ้ถูกหวยครับแล้วเจ้าของร้านก็เอาสลากมาโชว์ให้ดูเลขเดียวกันครับปรากฏว่าที่ร้านนั้นถูกหวยกัน 3 คนครับไม่โกหก :lol:
tom

โพสต์ที่ 3

ผมซื้อสลากกินแบ่งรัฐบาลครับ ไม่ใช่ติดหวยหรอกครับ พอดีจะมีพี่ คนตาบอดมายืนขายอยู่คนนึงครับ ช่วยพี่เขาซื้องวดละ 100 บาท (80 บาทไม่ต้องทอน) ที่มาของตัวเลขไม่มีครับ เพราะคิดว่ายังไงก็ไม่ถูกอยู่แล้ว
harry

โพสต์ที่ 4

ได้ดูรายการเจาะใจ ทำให้อยากซื้อหวยกับคนตาบอดมากเลยครับ

เค้าได้แค่ใบละ 3 บาท แต่ต้องตรากตรำอย่างหนัก แถมถ้าคิดจะขายหวย ก็ต้องมีเงินหมื่นไปมัดจำ

แล้วคนตาบอดที่อยากขายหวย ก็จนๆทั้งนั้น จะเอาเงินหมื่นที่ไหนมา เฮ้อ...

ถ้าผมเจอ ก็ใช้ร้อยนึง ไม่ต้องทอนเลยครับ เหมือนกัน ถ้าซื้อแล้วถูกรางวัลที่หนึ่งจะแบ่งให้คนตาบอดคนนั้นด้วยเลย แต่มันไม่ถูกอ่ะดิ :B
Expecto Patronum!!!!!!
Eak71

โพสต์ที่ 5

เคยครับ แต่ถูกกิน :evil:
ผมคิดว่าการซื้อหวยเป็นการลงทุนที่ดีและคุ้มค่ามากไม่แพ้หุ้น 8) ..... ยกตัวอย่างนะครับ เช่นเราซื้อหวยบนดินท้ายที่ 1 1000 บาท ถ้าถูกก็จะได้ 500000 บาท(บาทละ 500) ถ้าไม่ถูกเราก็สามารถบอกตัวเองว่า เรามีโอกาสแก้ตัวอีก 499 หวด (41.6 ปี) ถ้าเราแทงโดยเงิน 1000 บาททุกงวดดีไม่ดีเงินรางวัลมีโอกาสเพิ่มขึ้นอีกในอนาคต ถ้าเราถูกงวดที่ 500 พอดีเราก็ถือว่าเสมอตัว.... เห็นไหมครับงานนี้มีโอกาสแก้ตัวตั้ง 41.6 ปี ถ้าหวดที่500 ยังไม่ถูก หวดที่ 501 เราก็เพิ่มเงินแทงเผื่อเวลาถูกจะได้ทุนคืนทั้งหมดพร้อมกำไร :mrgreen: :lovl:
ปล. ไม่ได้มาป่วน เวลาหุ้นที่ถือตกทำให้คิดไปเรื่อยเปื่อย :twisted:
ฅนนอกกะลา&ตาสว่าง
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 6

หวยบนดินท้ายที่ 1 มีโอกาสถูกกี่ % ครับ
jaychou

โพสต์ที่ 7

หวย คือภาษีที่เก็บจากคนจน

-โลกนี้ไม่มีอะไรฟรี, วรากร สามโกเศศ
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

หวยเคยซื้อล่าสุดตอน อาม่าเสียครับ (คนไทยเรียกยายมั้ง)
----------------
ซื้อหวย 100 บาท ขาดทุน 40 บาท
ถ้าอยากช่วยคนพิการ ให้เขาไปเลยครับ 40 บาท เขาจะได้เต็มๆ
แต่ถ้าซื้อหวย หักค่าใช้จ่ายแล้ว คนที่ขายให้เราคงได้ไม่ถึง 5 บาท
ztep

โพสต์ที่ 9

:P เห็นด้วยครับเรื่องช่วยคนพิการ ถ้ายิ่งซื้อก็จะเป็นวงจรให้คนพิการมาทำอาชีพนี้มากขึ้น ผมคิดอยู่เสมอว่าในอนาคตอยากเปิดศูนย์เอาคนพิการมาทำงานที่มี Value add มากๆครับ.......ต้องสะสมทุนก่อนตอนนี้
เรื่องหวยคือ ผมชอบลองครับ มีคนมาบอกโดยไม่ได้ตั้งใจให้ผมซื้อ นี่เป็นครั้งแรกคือเพิ่งเปิดบริสุทธิ์หวยเลย ให้คนขายอธิบายเลย ซื้อแค่ 100 เดียว ถ้าผิดก็ไม่มีอีกแล้วชีวิตนี้ ถ้าถูกค่อยว่ากันครับ
คือผมคิดว่าการซื้อหวยและการพนันทุกชนิด นั้นเป็นการลงทุนที่แย่ที่สุดครับ ลองมาพิสูจน์สมมุติฐานดูและดูว่าโชคมีจริงไหม :lol:
Amorna

โพสต์ที่ 10

harry เขียน:ได้ดูรายการเจาะใจ ทำให้อยากซื้อหวยกับคนตาบอดมากเลยครับ

เค้าได้แค่ใบละ 3 บาท แต่ต้องตรากตรำอย่างหนัก แถมถ้าคิดจะขายหวย ก็ต้องมีเงินหมื่นไปมัดจำ

แล้วคนตาบอดที่อยากขายหวย ก็จนๆทั้งนั้น จะเอาเงินหมื่นที่ไหนมา เฮ้อ...

ถ้าผมเจอ ก็ใช้ร้อยนึง ไม่ต้องทอนเลยครับ เหมือนกัน ถ้าซื้อแล้วถูกรางวัลที่หนึ่งจะแบ่งให้คนตาบอดคนนั้นด้วยเลย แต่มันไม่ถูกอ่ะดิ :B
ได้ดูรายการเหมือนกันค่ะ

ทำให้คิดถึงคนตาบอดที่นั่งขายหวยอยู่กับที่ เช่นหน้า Makro โลตัส ไม่สามารถเดินขายได้เหมือนในกรุงเทพ

คนที่เดินขายได้ทั่วตามต่างจังหวัด คือคนที่มือดีเท้าดี นี่แหละค่ะ งวดนึงขายได้เป็นร้อยๆ พันๆ ใบเลย
เฮ้อ แย่งอาชีพคนตาบอด อดสู ๆ ๆ
Price is what you pay, value is what you get.
yakole

โพสต์ที่ 11

เคยซื้ออยู่ไม่กี่ครั้ง ไม่เคยถูกเลย แค่เฉียดๆก็ยังไม่เคย เคยไปดูดวงหมอดู
บอกว่าไม่มีดวงทางด้านโชคลาภ เงินทองที่ได้มาต้องแลกกับกำลังกายและ
สติปัญญา และก็คิดว่าการลงทุนแบบเน้นคุณค่าเป็นการเป็นการใช้สติปัญญาและเหตุผล หวังว่าจะมีอิสระภาพทางการเงินในอีกไม่กี่สิบปีข้างหน้า
:) :D :lol:
ztep

โพสต์ที่ 12

:P ผลออกมาแล้วครับ ออก 554มั้ง ผมซื้อแบบถ้าเลขถูก 3 ตัวก็ถูกไม่เรียงหลักครับ ถูกครับ ถูกจริงๆด้วย ถูกกินครับ ไม่ได้โม้ คือมีแขกอินเดียมาทักตอนนั่งในร้านเฝ้าของให้พ่อที่ต่างจังหวัดครับ เขามาดูดวงให้แล้วสุดท้ายก็เข้าข่ายต้มตุ๋น แต่ผมไม่หลงกล(จริงๆคือไม่มีเงินในกระเป๋าให้) ทำไงไม่รู้มีตัวเลขเขียวๆขึ้นในมือ ผมก็เลยอยากลองแต่ไม่เชื่อเท่าไรเลยซื้อไปนิดเดียว 100 บาท โดยคิดว่าเท่านี้เสียก็ไม่เสียดาย แต่เป็นครั้งแรกและน่าจะเป็นครั้งสุดท้ายที่จะซื้อหวยด้วยครับ :lol:
ล็อคหัวข้อ