ปกติบริษัททำงบการเงินให้ใครบ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
harry
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ปกติบริษัททำงบการเงินให้ใครบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ต้องทำบัญชี ต้องตรวจสอบบัญชี รับรองงบการเงิน

ส่งให้ทั้งสรรพากร และกระทรวงพานิชย์ ป่าวครับ

หมายถึงนิติบุคคลทั่วไปครับ

แล้วพวกทำบัญชี สอบบัญชี ถูกๆมีมั้ยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 2

ต้องทำบัญชีครับ ส่วนใหญ่ก็ต้องจ้างและทำเองด้วยส่วนหนึ่ง เพื่อส่งทั้งสรรพากรและกระทรวงพานิช

สนนราคา ค่าทำบัญชีเดือนละ 3500-4000 บาท ค่าสอบปีละ 8000-15000 บาท

แพงไหมล่ะ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
parallel
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

ถูกครับ นำส่งสรรพากร และกระทรวงพาณิชย์
แต่ค่าทำบัญชีมันขึ้นอยู่กับขนาดของธุรกิจ ถ้าธุรกิจของคุณไม่ใหญ่มากก็น่าจะหาถูกๆได้ แต่ค่าสอบบัญชีขึ้นอยู่กับความเสี่ยงของธุรกิจคุณว่าบัญชีที่บริษัทคุณทำมีโอกาสผิดพลาดไหม ยิ่งผิดพลาดมากผู้ตรวจสอบก็จะต้องใช้เวลาในการตรวจสอบมาก เมื่อต้นทุนสูง ค่าตรวจสอบจึงสูงครับ ดังนั้นบริษัทยิ่งขนาดใหญ่ค่าสอบบัญชีก็จะยิ่งสูงมากครับ :shock:
"Sometimes your best investments are the ones you don't make"(Donald Trump)
ล็อคหัวข้อ