สั่งหนังสือ Poor Charlie's Almanack

ขุมทรัพย์ทางปัญญา แนะนำหนังสือน่าอ่านสำหรับนักลงทุน ทั้งเรื่องหุ้น การลงทุน และอื่นๆ (ท่านที่ยังโพสต์แนะนำไม่ได้ ให้โพสต์แนะนำใน ห้องนั่งเล่น (Miscellaneous เดิม) หรือ ห้อง Value Investing ผู้ดูแลจะย้ายกระทู้และมอบสิทธิ์ให้ท่านครับ)
Post Reply
Gyoza
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

สั่งหนังสือ Poor Charlie's Almanack

Posts by Gyoza » Tue Apr 10, 2018 10:59 am

ผมสนใจหนังสือ Poor Charlie's Almanack
จริงๆ อยากได้ Kindle Edition แต่รู้สึกจะไม่มี
ในเมืองไทย ตัว hard copy ก็หาไม่เจอ

เลยว่าจะสั่งจาก www.poorcharliesalmanack.com เห็นมี Authorize.net รับรองอยู่
แต่ราคามันถูกกว่าใน Amazon เลยกังวลเรื่องความน่าเชื่อถือ
มีท่านใดมีประสบการณ์จาก web นี้ ไหมครับ
หรือ มีข้อแนะนำ ว่าจะหาหนังสือจากร้านอื่นก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

peter35

Re: สั่งหนังสือ Poor Charlie's Almanack

Posts by peter35 » Tue Apr 10, 2018 11:01 am

ผมเคยสั่งโดยตรงกับทางเว็บไซต์แล้วครับ หนังสือมาถึงภายใน2อาทิตย์ ใช้USPSส่ง แต่ว่าค่าส่งแอบแพงนิดนึง (เกือบเท่าค่าหนังสือ) เพราะหนังสือหนักครับ

lekkung

Re: สั่งหนังสือ Poor Charlie's Almanack

Posts by lekkung » Wed Apr 11, 2018 10:39 am

ผมมีเปน pdf ถ้าสนใจ IB มาได้ครับ

iceberg
Verified User

Posts by iceberg » Wed Apr 11, 2018 1:27 pm

ซื้อได้ครับ ผมเคยสั่งมาแล้ว
แต่ค่าส่งเกือบเท่ากับหนังสือครับ
ยืนยันอีกเสียงครับ

CR[t]

Posts by CR[t] » Tue Aug 07, 2018 1:32 pm

สั่งได้ครับ ไม่มีปัญหาอะไร ผมก็สั่งมาครับ ทั้ง Almanack และ wisdom

Someone’s sitting in the shade today because someone planted a tree a long time ago - Warren Buffett

Post Reply