กลยุทธ์โน้มน้าวและจูงใจคน : Influence The Psychology of Pers

ขุมทรัพย์ทางปัญญา แนะนำหนังสือน่าอ่านสำหรับนักลงทุน ทั้งเรื่องหุ้น การลงทุน และอื่นๆ (ท่านที่ยังโพสต์แนะนำไม่ได้ ให้โพสต์แนะนำใน ห้องนั่งเล่น (Miscellaneous เดิม) หรือ ห้อง Value Investing ผู้ดูแลจะย้ายกระทู้และมอบสิทธิ์ให้ท่านครับ)
Post Reply
iceberg
Verified User

กลยุทธ์โน้มน้าวและจูงใจคน : Influence The Psychology of Pers

Posts by iceberg » Fri Apr 15, 2016 10:49 am

กลยุทธ์โน้มน้าวและจูงใจคน : Influence The Psychology of Persuasion
แนะนำ
ทำไมคนบางคนถึงสามารถจูงใจเราได้อย่างน่าทึ่ง
เราจะเอาชนะด้วยการใช้เทคนิคของพวกเขาเองได้อย่างไร
นักจูงใจที่เชี่ยวชาญใช้กลยุทธ์เหล่านี้ได้อย่างไรโดยไม่มีผู้ใดรู้
คุณจะป้องกันตัวเองและจะใช้ให้เกิดประโยชน์กับคุณเองได้อย่างไร
เรียนรู้ความลับทางจิตวิทยาหกประการที่อยู่เบื้องหลังแรงกระตุ้นอันทรงพลัง
ซึ่งทำให้คนเราปฏิบัติตามคำขอ
ปล. เล่มนี้ชาร์ลี มังเกอร์ ชอบมากถึงขนาดให้หุ้น BRK ของเค้าเอง
จำนวน 1 หุ้นแก่ผู้แต่ง

shumbrotta
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: กลยุทธ์โน้มน้าวและจูงใจคน : Influence The Psychology of

Posts by shumbrotta » Thu Oct 05, 2017 3:09 pm

มีขายที่ไหนบ้างครับ หาไม่เจอเลย

iceberg
Verified User

Re: กลยุทธ์โน้มน้าวและจูงใจคน : Influence The Psychology of

Posts by iceberg » Sat Oct 21, 2017 10:03 am

น่าจะไม่พิมพ์แล้วครับ ของผมเป็นเล่มตีพิมพ์ครั้งแรก
(เท่าที่อ่าน ภาษ่าไทยแปลแล้วประหลาดครับ เหมือนใช้ google translate แล้วมาเกลาอีกที
ถ้าอ่านฉบับภาษาอังกฤษได้ แนะนำอ่านต้นฉบับครับ)

ถ้าสนใจแนวนี้ เล่มนี้น่าจะใช้ได้ครับ

"52 วิธีคิดให้ได้อย่างเฉียบคม"

shumbrotta

Posts by shumbrotta » Wed Jan 03, 2018 12:46 pm

iceberg wrote:น่าจะไม่พิมพ์แล้วครับ ของผมเป็นเล่มตีพิมพ์ครั้งแรก
(เท่าที่อ่าน ภาษ่าไทยแปลแล้วประหลาดครับ เหมือนใช้ google translate แล้วมาเกลาอีกที
ถ้าอ่านฉบับภาษาอังกฤษได้ แนะนำอ่านต้นฉบับครับ)

ถ้าสนใจแนวนี้ เล่มนี้น่าจะใช้ได้ครับ

"52 วิธีคิดให้ได้อย่างเฉียบคม"
ขอบคุณครับ

b4solid

Posts by b4solid » Wed Jan 10, 2018 3:34 pm

เจอที่สัปดาห์หนังสือที่ผ่านมา เหลือเล่มละ 100 เดียว อ่านน่าสนใจมากทีเดียว

Post Reply