ขอถามเรื่องงานสายวิเคราะห์หลักทรัพย์ครับ

เชิญมาพักผ่อน คลายร้อนนั่งเล่น คุยกันเย็นๆ พร้อมเรื่องกีฬา สัพเพเหระ ทัศนะนานา ชีวิตชีวา สุขภาพทั่วไป บันเทิงขำขัน รอบเรื่องเมืองไทย ชวนเที่ยวที่ไหน อยากไปก็นัดมา ...โย่วๆ
Post Reply
jokerz
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ขอถามเรื่องงานสายวิเคราะห์หลักทรัพย์ครับ

Posts by jokerz » Mon Nov 09, 2020 7:48 pm

พอดีผมชอบและสนใจเรื่องการลงทุนมาก อยากทำงานสายวิเคราะห์ แต่วางแผนการทำงานไม่ค่อยดี ไม่ได้เข้าทำงานสายนี้เลยจนตอนนี้ 30 กว่าละครับ สำหรับบริษัททั่วไปคงสายไปแล้ว อยากถามผู้ที่ทำงานสายนี้ หรือพอมีความรู้เกี่ยวกับงานด้านนี้ว่าปัจจุบันมีบริษัทเล็กๆ แนว private equity หรือ start up ด้านการลงทุนบ้างมั้ยครับ ที่รับสมัครงานด้านสายวิเคราะห์การลงทุนครับ ขอบคุณครับ

romee
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ขอถามเรื่องงานสายวิเคราะห์หลักทรัพย์ครับ

Posts by romee » Mon Nov 09, 2020 7:57 pm

ถ้าจะสมัครงานกึ่ง startup สายการลงทุนพวกนี้
ลองดูจากเวบ https://jobs.blognone.com ครับ

You only live once, but if you do it right, once is enough.

Post Reply