ช่วยแนะนำหนังสือน่าอ่านหน่อยครับ

เชิญมาพักผ่อน คลายร้อนนั่งเล่น คุยกันเย็นๆ พร้อมเรื่องกีฬา สัพเพเหระ ทัศนะนานา ชีวิตชีวา สุขภาพทั่วไป บันเทิงขำขัน รอบเรื่องเมืองไทย ชวนเที่ยวที่ไหน อยากไปก็นัดมา ...โย่วๆ
Post Reply
Ryotaro
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ช่วยแนะนำหนังสือน่าอ่านหน่อยครับ

Posts by Ryotaro » Fri Dec 14, 2018 7:54 pm

เนื่องจากช่วงนี้มีมาตรการช็อปช่วยชาติ ก็เลยอยากให้ทุกคนช่วยๆกันแนะนำหนังสือน่าอ่านให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

Believe in Yourself & Do Your Best.

ดำ

Re: ช่วยแนะนำหนังสือน่าอ่านหน่อยครับ

Posts by ดำ » Fri Dec 14, 2018 10:31 pm

ลองเข้าไปเลือกดูในห้องร้อยคนร้อยเล่มสิครับ
http://board.thaivi.org/viewforum.php?f=15

กราฟที่มองไม่เห็นกับกราฟที่มองเห็น

romee

Re: ช่วยแนะนำหนังสือน่าอ่านหน่อยครับ

Posts by romee » Sun Dec 16, 2018 12:05 pm

mindset เล่มสีฟ้า ของสนพ.welearn
พูดเรื่องหลักการคิดแบบ fixed mindset, และgrowth mindset...และยกตัวอย่างกับกลุ่มคนและสถานการณ์...ผมชอบบทที่พูดถึง หลักคิดกับลูก, ความสัมพันธ์กับคู่รัก, เจ้านายลูกน้อง

เซเปียนส์ ประวัติย่อมนุษยชาติ เล่มสีขาว
อ่านแล้วก็เข้าใจได้ว่า มนุษย์หรือคนก็เท่านี้ ในแบบหลักประวัติศาสตร์และวิทยาศาสต์

เราเสียพลังงานไปกับการคาดเดาว่า"ราคา"มันจะขึ้นหรือลง
แต่เราไม่เคยคิดเลยว่าถ้า"ราคา"ไปอยู่ตรงนั้นแล้วจะเกิดอะไรขึ้น...
Mudley live

astro345

Posts by astro345 » Sun Dec 16, 2018 7:04 pm

Gone Fishing with Buffett : นั่งตกปลากับ บัฟเฟตต์

Post Reply